18 ตอบกลับ

สู้ๆคะแม่บ้านนี้ คลอดเดือนหน้ารถก็ยังต้องจ่าย เงินเก็บมีนิดน่อยซื้อของลูกไปแล้วคะรอลุ้นว่าจะผ่าหรือคลอดเอง ถ้าคลอดเองคงจะดีมากเพราะ รพ.รัฐไม่เกิน5,000฿คะ เพื่อนพึ่งคลอดไป แต่ถ้ามีบัตร30฿เสียแค่30฿เองแม่

มีประกันสังคมไหมค่ะ ของแฟนหรือของตัวเองก็ได้ ถ้าเคยทำงานประจำ ต่อให้ต้องหยุดงาน ถ้าเคยจ่ายเกิน5ด. และคลอดก่อน15ด. เบิกได้13,000

บอทั้ง แบบ จด และไม่ จด นะค่ะ ขอบคุณค่ะ

ทุกโรงบาลจะมีสังคมสงเคราะห์นะคะ..คุยได้..ปรึกษาได้..เลื่อนนัดชำระได้ค่ะ..แบบผ่อนจ่ายก็ได้ค่ะ..ลองถามที่โรงบาลดูนะคะ

ลองหาหยิบยืมใครดุก่อนค่ะ เเต่ถ้าคุนเเม่มีบัตร30ก็เสียเเค่30บาท เเต่ถ้าคุนเเม่ไม่มีจิงก็คุยกะทางโรงบาลได้ค่ะ

เราก็ใกล้คลอดค่ะ มีเงินนิดหน่อยพอใช้จ่าย เราคิดว่าจะคลอดโรงบาลรัฐค่ะ ตามมีตามเกิด สู้ไปน่ะคะ อย่าเครียด

มีประกันสังคมมั้ยคะทั้งพ่อและแม่ เบิกจ่ายหลังจากที่แจ้งเกิดน้องได้นะคะ รอไม่เกิน7วัน

ของเราได้ 30000 ค่ะ ได้กับประกันสังคม นายจ้างไม่ได้ เราทำเรื่องวันศุกร์ ที่ 24 เมษา เงินเข้าบัญชีวันพุธ ที่ 29 เมษา วันนั้นยังไม่ออกจาก รพ. มอบอำนาจให้แฟนไปทำให้แปบเดียวค่ะ

ถ้ามีสิทธิบัตรทองก้อเสียแค่30นะคะแม่คงไม่ว่าอะไรหลอกมั่ง

คลอดโรงพยาบาลรัฐ ที่บ้านเกิดมีสิทธิ์ 30บาทคะ

คลอด รพ.รัฐ มีสิทธิบัตรทิง 30 บาทค่ะแม่

เหมือนกันค่ะ เดือนหน้าจะคลอดแล้ว