33 ตอบกลับ

บ้านนี้แพ้ตั้งแต่รู้ว่าท้องเลยค่ะ 6 วีค ยัน 23 วีค. ช่วง 1-5 เดือน แค่กลืนน้ำลายตัวเองยังอ้วกเลยค่ะ กินอะไรไม่ได้ อ้วกออกหมดเลย. ต้องแอดมิดให้น้ำเกลือ 5 วัน โดนฉีดยาแก้แพ้อีก 1 เข็ม 😂😂 เป่นอะไรที่ทรมานมากค่ะ ตอนนี้ 25 วีคแล้ว ดีขึ้นมาหน่อยไม่อ้วกแล้ว แต่ได้กลิ่นอาหารบางชนิด ยังเวียนหัวอยู่ค่ะ

น้ำตาจะไหล

สวัสดีค่ะ เราก็ท้องอยู่นะ ได้ 10 wks. แต่ไม่แพ้ท้องเลย เพราะเราทานอาหารเสริมตัวนี้อยู่ มันช่วยเรื่องแพ้ท้องได้ดีเลย + แม่และลูกน้อยได้รับสารอาหารครบถ้วน ด้วยค่ะ เป็นผลิตภัณฑ์ที่มีคนแนะนำมา ดีมากๆเลย^^ สนใจ แอดไลน์มานะ @441lwmof(มี@ด้วยนะ)

ตอนนี้12wดีขึ้นเเล้วคะ​ พยามยามอย่าปล่อยให้ท้องว่างคะกินน้อยๆเเต่บ่อยๆจะช่วยให้อาการเเพ้ท้องดีขึ้น​ อันไหนที่เหม็นอันไหนที่เเพ้พยายามหลีกเลี่ยงคะงดอาหารทอดไปเลยคะทางนี้ย้อยยากคะจะทำให้เเน่นท้อง

ไตรมาสแรกแพ้ท้องหนักมาก กลืนน้ำลายไม่ได้ต้องบ้วนทั้งวัน ตั้งแต่ 6 สัปดาห์ จนถึงตอนนี้ 25 สัปดาห์ ก็ยังต้องพกกระป๋องบ้วนน้ำลายทั้งวันอยู่เลยค่ะ ทรมานและลำบาก

บางบ้านก็แค่ไตรมาสแรก1-3เดือน บางบ้านก็แพ้จนคลอด บางบ้านแรกๆไม่แพ้ มาแพ้ตอนใกล้คลอดคะแม่

Super Mum

แล้วแต่คนค่ะ บางคนแพ้จนคลอดก็มีค่ะ บ้านนี้เข้าเดือนที่ 4 อาการดีขึ้นค่ะ

แต่พึ่งจะเริ่มแพ้ช่วง​ 6เดือน​ นี่9เดือนละก็ยังแพ้​ ยังอ้วกอยู่เลยค่ะ​

โห นานมาก

แพ้ถึงวันคลอดเลยค่ะ อาเจียนเหม็นข้าวก่อนเข้าห้องผ่าคลอดบ้านนี้555

แล้วน้องออกมาน้ำหนักดีมั้ยค่ะ

แล้วแต่บางคนแต่ส่วนมากก็ถึง3เดือนดีขึ้นบางคนจนคลอดก็มีคะ

VIP Member

แล้วแต่บ้างคนค่ะแม่บ้านนี้แพ้ถึง4เดือน บ้างแม่ แพ้จนคลอด