สิ้นสุดการรอคอยที่ยาวนาน

แบ่งปันประสบการณ์ ผ่าคลอดค่ะ แรกเริ่มเลย แม่ตั้งใจจะคลอดเอง เข้าแอดมิดวันที่ 12 ม.ค. เวลา 04.00 น. เพราะมีอาการท้องเสียและอาเจียน 2 ครั้ง ท้องแข็งถี่ๆขึ้นทุกๆ 5 นาที หมอตรวจปากมดลูกเปิดแค่ 1 ซม.และเลยกำหนดคลอดมาหลายวัน หมอเหน็บยาเร่งคลอดให้แต่ไม่เป็นผล ปากมดลูกไม่เปิดเหมือนเดิม จนเที่ยงวัน หมอมาแจ้งว่าต้องผ่าคลอด แม่น้ำตาไหลเลยจ้า นอนอดข้าวอดน้ำจน 2 ทุ่ม ผลของการเหน็บยาทำให้ปวดทรมานมาก จนกัดแขนตัวเองไปหลายรอย เวลา 20.00 น. หมอพาเข้าห้องผ่าตัด แม่เลือกวางยาสลบเพราะไม่อยากรับรู้อะไรเลย น้องออกมา 20.42 น. น้ำหนัก 2,880 กิโล เพศชาย ชื่อ ซันโตส ครับ ผลจากการผ่าคลอดคือปวดระบมไปทั้งตัวจ้า

สิ้นสุดการรอคอยที่ยาวนาน
35 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

ยินดีด้วยนะจ้ะ

4y ago

ขอบคุณค่ะ😍😍