17 ตอบกลับ

บ้านนี้ปากมดลูกเปิด1เซนตอน 36 วีคค่ะ มีปวดท้องเตือนเป็นระยะ หมอนัดผ่าคลอดพรุ่งนี้แล้วค่ะ 37+2 วีค แม่พยายามเดินน้อยๆ พักผ่อนเยอะๆนะคะ ยังไงให้ครบ 37 วีคดีกว่าค่ะ

พยายามยื้อให้ครบ37วีค เช่นกันค่ะ ✌🏻

36wหมอไห้คลอดได้หรอค่ะแม่ ปกติเห็นเขาต้องรอ37-38wอะค่าบ้านนี้ก็36+1ค่ะมีอาการเจ็บน่วงเตือนๆค่ะนานทีจะปวดค่ะแม่มีอาการยังใงบ้างค่ะถึงได้จะคลอดตอน36+2อะจ้า

บ้านนี้ตอน36+2มีอาการท้องแข็งถี่ค่ะแต่ไม่ปวดใดๆ ลองไปเช็ครพ. ปรากฎปากมดลูกเปิด1เซน ซาวด์ดูน้องหัวลงเชิงกรานแม่ต่ำพร้อมคลอดแล้วค่ะ หมอเป็นห่วงปอดน้องเลยระงับคลอดไว้ก่อนค่ะ

ลูกคนแรกคลอด36+2วีค ท้องลดลงต่ำขาหายบวม น้ำคล่ำแตกยังใม่รุ้ตัวคิดว่าฉี่ราดใม่ถึงชม.คลอด ก่อนน่านั้นใม่มีอาการเจ็บเตือนหรออะไรเรยค้ะ

รอลุ้นทเองนี่เหมือนกันค้ะว่าจะคลอดกี่วีคเพราะลูกคนคลอดก่อนหนดคนแรก36+2วีคคนที่2 31+4วีค มาท้องนี่แอบลุ้นเหมือนกันแต่ฉีดยากันแท้งให้ตั้งแต่16วีค ท้องนี้ท้องแข้งบ่อยมากๆ

ถ้าปากมดลูกเปิดแต่ไม่มีอาการอื่นร่วมด้วย หมอจะฉีดยาระงับคลอดไว้ รอ37ค่อยคลอด แต่บางเคสระงับไม่อยู่ก็ต้องคลอดค่ะ

ขอบคุณค่ะ

อายุครรณ์เท่ากันเลยค่ะ แต่ยังไม่มีอาการอะไรเลย ท้องแข็งบ้าง วันล่ะครั้ง แล้วก็เงียบ ตอนนี้36w2dแล้วค่ะ.

บ้านนี้แข็งถี่เลยค่ะแม่ สู้ๆค่ะใกล้ได้เจอตัวเล็กแล้ว✌🏻😬

36+3ค่ะ ลงต่ำแล้ว กำหนด20ตุลาจ้า เจ็บเตือนไป2ครั้ง ท้องแข็งมาสามวันวันล่ะ10กว่ารอบค่ะ

กำหนดวันเดียวกันเลยค่ะ บ้านนี้หมอนัดเร่งคลอด37วีคแล้วค่ะ

บ้านนี้39W4Dยังไม่คลอดเลยค่ะ กระตุ้นคลอดไป2รอบแล้ว😅

สู้ๆค่ะแม่ ✌🏻🥰

บ้านนี้37+3มีท้องแข็งบางแล้วหมอนัดกระตุ้นวันที่29ค่ะ

เช่นกันค่ะแม่

VIP Member

บ้านนี้39w แล้วยังไม่ยอมออกเลยจร้า

ใกล้แล้วค่ะแม่✌🏻✌🏻

บ้านนี้ ตอนนี้39+5 ปากมดลูกเปิด1เซน

วันจันทร์หมอนัดไปให้ยาเร่งคลอด.