35 ตอบกลับ

อาจเป็นเพราะลูกกลับหัวนะค่ะแม่แม่บ้านนี้ก็ปวดเหมือนกันแล้วเมื่อวานหมอนัดพอดีลุงหมอซาวด์ดูบอกเด็กกลับหัวแล้ว26w2dเหมือนกันค่ะแต่ลุงหมอบอกว่าเด็กจะกลับขึ้นกลับลงค่ะ

26วีค6วันแล้วค่ะ ปวดเหมือนกัน เวลานอนพลิกตัวทีปวดมาก เริ่มปวดตอน24วีค ลองถามเพื่อนที่เคยท้อง เพื่อนบอกเป้นเพราะลูกกับหัว เราก่ไม่เคยถามหมอ

ปวดค่ะ 32วิคแล้วหมอบอกเพราะลูกกลับหัวเลยไปกดทับแม่ค่ะ ยิ่งท้องแก่ยิ่งปวดตอนนี้8เดือนแล้วปวดหนักมากแค่นอนพลิกตัวก็ยังต้องค่อยๆพลิกเลยค่ะ

ปวดตั้งแต่28วีคแล้วจ้า ตอนนี้33+3ไม่เป็นรัยนะคะ ทำงานค่ะ​ เดินบ่อย​ ยกของ มันจะทำให้ปวดได้จ้า ต้องงดการเดินบ่อยๆ​ ห้ามยกของหนักจ้่า

บ้านนี้เริ่มเป็นตั้งแต่ 34 วีค จนตอนนี้ 37+3 วีค เริ่ม ทรมานเพิ่มขึ้นเรื่อยๆๆค่ะ ยิ่งท้องใหญ่ขึ้นเรื่อยๆจะเจ็บขึ้นเรื่อยๆค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ปวดตั้งแต่ตอน 18 วีคค่ะปรึกษาคุณหมอแล้วคุณหมอบอกว่าปกติเป็นกลไกการทำงานของด้านล่างกำลังขยายฐานค่ะ

ปวดเหมือนกันค่ะเริ่มปวดมาตั้งแต่ 30w มาแล้ว ปวดแล้วอวัยวะเพศก้บวมด้วยค่ะ ปวดลามลงไปโคนขาเลยด้วย

ปวดเหมือนกันเลยค่ะ เริ่มปวดนิดๆตั้งแต่ 26w ตอนนี้ 27w ปวดหนักกว่าเดิมจ้าเวลาลุกเวลาเดินทรมาณมาก

ไม่อันตรายค่ะ ท้องใหญ่ขึ้นน้ำหนักมากขึ้น ส่วนล่างรับน้ำหนักเยอะขึ้น ปวดเป็นธรรมดา

เกิดจากภาวะแท้งค่ะบ้านนี้ฉีดยาทึกอาทิตย์เลย แต่ก็ยังปวดอยุ่ ตอนนี้33 wek แล้วจ้า