6 ตอบกลับ

ตกขาวค่ะแม่ ส่วนอาการเจ็บท้องน่าจะเป็นมดลูกขนาดตัวค่ะ ของเราก็เจ็บตั้งแต่16วีคค่ะตอนนี้36+5แล้วจ้า

ตอนนี้เป็นยังไงบ้างค่ะ เราก้เปนแบบนี้ค่ะ ทุกเช้า จะไหลออกช่องคลอด

น้องได้กี่วิคค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะท้องได้38+6ออกมาเป็นขาวๆทุกเช้ารึทุกวันค่ะ

แบบนี้ตกขาวเหมือนกันมั้ยคะแม่ ตอนนี้กังวลมาก🥹

แล้วทำไมมันถึงออกมาเยอะขนาดนี้คะ ปกติไม่มีเยอะขนาดนี้เลย นี่ออกมาตกใจมากกก🥹

หลังจากที่แม่มีตกขาวออกมา กี่วันคลอดคะ

ขอโทษค่ะพอดีพึ่งคลอดน้องได้7วันเลยไม่ได้เข้ามาตอบ ตกขาวไหลออกมาแบบนี้วันที่22ตุลาค่ะ 24ตุลามีเลือดไหลเหมือนเลือดหมดประจำเดือนอะค่ะสีน้ำตาลๆ มีอาการปวดท้องร่วมด้วยตั้งแต่เช้า บ่ายไปรพ หมอตรวจปากมดลูกเปิด1เซน นอนรอมดลูกเปิดเพิ่ม5โมงกว่าๆหมอมาตรวจปากมดลูก มดลูกเปิดครบ10เซนเข้าห้องคลอดเลยค่ะ #ดีใจมากที่ปากมดลูกเปิดเร็วและคลอดง่ายเข้าห้องคลอดประมาน20กว่านาทีน้องออก หมอชมว่าเบ่งเก่ง😂🥹

ไหลเป็นน้ำหาหมอนะคะ