105 ตอบกลับ

ไม่รู้จริงๆหรือแกล้งไม่รู้ค่ะ จะเป็นแม่คนทั้งทียังไม่รู้อีกว่าคืออะไร ไม่น่าถามเลยค่ะ ข้างกล่องที่วางที่ตรวจครรภ์อะคะ อ่านดูนะคะ 20 แล้วโตละคะ เพลีย

บ้านนี้ประจำเดือนขาด 5 มีนาคมตอนนี้ก็ 17 +5 วีคแล้ว อ่านข้างกล่องหรือป่าวถามจริงๆ คำถามเดิมๆ น่าจะตรวจตั้งแต่ประจำเดือนขาดแล้วนี้ตั้งหลายเดือนแล้วพึ่งมาตรวจ

20แล้วนะค่ะ ไม่ใช้เด็ก3ขวบที่จะไม่รู้ว่าตรวจแบบนี้แล้วท้องรึไม่ ข้างกล่องมีอ่านนะค่ะ คำถามไม่น่าถามค่ะ รึไม่ก่อนจะซื้อมาใช้ถามเภสัชที่ขายก็ได้นิค่ะ

บ้านนี้ก็มีประจำเดือนมา2เดือน​ ยังท้องเกือบ2เดือนเลยคะ​ แต่มาแบบนิดเดียว​ ก็ตรวจก็ขึ้น2ขีดก็รู้แล้วว่าท้อง​ ตอนนี้ตัวแม่เองอายุ​ 23​ ยังรู้ว่าท้องเลยค่ะ​

ท้องไม่จำเป็นต้องมีเลือดล้างหน้าเด็กนะค่ะ แต่ของเรามีนะตอนตั้งท้องได้อาทิตย์2อาทิตย์ จะมีเลือดออกมาเล็กน้อยพอเปื้อนกางเกงในค่ะสัก2-3 วันก็หายไปเอง

ใช่ค่ะ เรียกอีกแบบคือเลือดเตือนว่าเรากำลังจะตั้งครรภ์ค่ะ

ท้องจ้า ยินดีด้วยนะคะ ดูแลตัวเองให้ดีดี ไปฝากครรภ์ได้เลยค่ะ บ้านนี้ก็ขาดตั้งแต่28มีนา ตอนนี้10วีคแล้วค่ะ รีบไปฝากนะคะ จะได้รีบกินยาบำรุง

คนท้องไม่จำเป็นต้องมีเลือดล้างหน้าเด็กค่ะ ไม่จำเป็นต้องมีอาการแพ้ด้วย ขึ้น 2 ขีดคือท้องแน่ ถ้าไม่แน่ใจไปตรวจรพ.ได้ค่ะ จะได้ฝากครรภ์ด้วย

VIP Member

เยกันแล้วประจำเดือนไม่มาหนูต้องรู้นะคะว่าท้องแน่ ขาดไปตั้งสามเดือนแล้ว เรื่องพื้นฐานแค่นี้ยังไม่รู้ เลี้ยงลูกอ่ะยากกว่านี้เยอะ

VIP Member

ท้องจ้า 2ขีดชัดเจน ควรไปฝากครรภ์ก่อน12วีค พยาบาลจะได้ไม่ดุเอา😊 ฝากครรภ์รายใหม่วันจันทร์ ลองโทร.เช็คกับ รพ.ดูอีกทีนะคะ

ท้องค่ะเป็นยางคนนะคะที่มีเลือดล้างหน้าเด็กตอนบ้านนี้ท้องกะไม่มีเลือดล้างหน้าค่ะตรวจปุ้บกะเจอเลย2ขีดชัดแจ๋ว