59 ตอบกลับ

ถ้าเปลี่ยนจากคำถามที่ตั้งไว้เป็นอย่างอื่นจะมีแต่คนแสดงความยินดีด้วยค่ะ แต่ที่โพสไว้เนี่ยคือคุณก็รู้อยู่แล้วว่ามันหมายความว่าอะไร เพราะข้างกล่องก็มีวิธีอ่านค่าอยู่ วันๆ เจอโพสแบบนี้กันบ่อยมาก คนท้องด้วยก็เลยอาจจะอารมณ์ขึ้นได้ง่ายค่ะ ขอให้เข้าใจกันด้วยนะคะ แม่ๆไม่ดราม่าเน๊าะ

จริงค่ะ​ ไม่รุ้จริงๆรึแกล้งไม่รู้​ งงใจ

ท้องค่ะ ได้คำตอบชัดเจนแล้วเนอะ แล้วก็ขออนุญาตกดรายงานคำถามให้นะคะ ถึงหนูจะคิดเองไม่ได้ แต่อย่างน้อยถ้าแอดมินช่วยลบคำถามไร้สาระแบบนี้ทิ้ง หนูจะได้ไม่ต้องโดนคนเข้ามาเม้นด่าต่อเนอะ กำลังท้องกำลังไส้ เดี๋ยวจะเครียดเปล่าๆ

วิชาสุขศึกษาอย่างน้อยครูก็ต้องเคยสอนบ้างแหละค่ะหรือไม่สอน ข้างกล่องไม่มีให้ดูเหรอคะ เห็นบ่อยมากคำถามแบบนี้เห็นแล้วมันน่าหงุดหงิดขอบ่นหน่อยค่ะ และสุดท้ายนี้คุณท้องยินดีด้วยนะคะ🎉👶🏻

คืออ่านภาษาไทยข้างกล่องไม่ออกหรอค่ะ ขีดก็ออกจะชัด เหมือนเรียกร้องความสนใจ ถ้าขีดไม่ชัดก็ว่าไปอย่าง🙄

เห็นโพสต์แล้วเหนื่อยใจจัง.... จะเป็นแม่คนแล้ว​ แต่ไม่รอบคอบ​ ข้างกล่องก็มีให้อ่าน​ แต่ถ้าอยากได้คนเอาใจ​ แสดงความยินดี​ ก็ควรจะเปลี่ยนคำพูดใหม่จะดีกว่าเน้อะ​ จะได้ไม่ใครเขาว่านะคะ​

เพิ่งจะเริ่มตั้งครรภ์คะ ตอนเราตรวจครั้งแรกก็ขึ้นแบบเดียวกันเลยคะ เข้ม1ขีด จาง1 ขีด ตัดสินใจไปอัลตร้าซาวด์ถึงรู้ว่าท้องจริงๆคะ

VIP Member

ข้างกล่องมีคำแนะนำนะคะ.... อ่านเยอะๆ​ ค่ะ​ จะเป็นคุณแม่แล้ว​ ต้องหาข้อมูลเยอะๆ​ นะคะ​ได้มีประโยชน์ต่อน้อง

ยินดีด้วยนะคะ รีบไปฝากท้องเลยจ้า ได้สมุดชมพูมาก็อย่าลืมอ่านนะคะ อ่านก่อนไม่เข้าใจถามได้ค่ะ

ดูจากรูปก็ไม่แปลกหรอกที่จะถามแบบนี้ ตอนเอาก็ไม่รู้ว่าจะท้อง ตอนท้องก็ไม่รู้อีกว่าท้อง

VIP Member

โพสเมื่อ 7 ชั่วโมงไปหาหมอมาแล้วนี่คะ หมอก็บอกแล้วนี่ว่าท้อง มีอะไรให้ถามหมอนะคะ

ต้องขึ้น 10ขีด ถึงท้องค่ะเเม่ (หยอกๆ) รีบไปฝากครรภ์ค่ะ หมอจะให้ยามาบำรุง