19 ตอบกลับ

ปวดฉี่ต้องไปฉี่ค่ะ อย่าอั้น อย่าขี้เกียจฉี่ ถ้าบิดเบี้ยวข้างใดข้างหนึ่งน้องโก่งตัว แต่ถ้าตึงเป็นก้อนแข็งเท่ากันหมดมดลูกบีบตัวค่ะ เสี่ยงคลอดก่อนกำหนด เราโดนฉีดไปเข็มนึงตอน26วีคเพราะท้องแข็งบ่อย

อย่าอั้นฉี่นะคะแม่ บ้านเกดอีกคนที่ท้อง อั้นฉี่นาน ท่อปัสสาวะอักเสบ เสี่ยงคลอดก่อนกำหนดจ้า แม่บ้านนี้ไม่กล้าอั้นเลย

อย่าอั้นฉี่นะค่ะแม่ เสี่ยงเป็นปัสสาวะอักเสบและคลอดก่อนกำหนดจ้า ไม่นอนหงายนะค่ะนอนตะแคงซ้ายดีสุดค่ะแม่

อั้นฉี่เดียวติดเชื้อทางเดินปัสวะนะแม่ เราเคยเป็น ทรมานมาก😭😭 ลูกโก่งตัวหรือป่าวคะ

อย่าอั้นฉี่คะ​ เดี๋ยว​ท้องจะแข็งแบบนี้​ เป็นบ่อยไม่ดีเดี๋ยว​คลอดก่อนกำหนดค่ะ

อย่าอั้นฉี่ค่ะ กระเพาะปัสสาวะอักเสบจะลำบาก

VIP Member

มดลูกลอยตัวค่ะแม่​ พยายามนอนตะแคงค่ะ

อั้นฉี่เสี่ยงคลอดก่อนกำหนดด้วยนะ

นอนตะแคงค่ะ เดี๋ยวก็หาย

อย่าอั้นฉี่นะคะคุณแม่