25 ตอบกลับ

26+5 week น้องหนัก 1,125 กรัม น้ำหนักแม่ขึ้นแค่โลเดียว โดนหมอสั่งคุมแป้งกับน้ำตาล เน้นทานข้าวกล้องแทนข้าวขาว โปรตีนได้จากนม นมถั่ว เนื้ออกไก่ ผักใบเขียว เนื้อสัตว์ น้ำหนักลงน้องดีเลยค่ะ น้ำหนักแม่ก็ดีอยู่ในเกณฑ์ (โดนคุมแป้งน้ำตาลเพราะตรวจเลือดกลืนน้ำตาล 50 กรัมไม่ผ่าน)

บ้านนี้ 26+3 น้องหนัก 1,074 ค่ะ ชอบกินนมค่ะสลับหลายยี่ห้อเลยค่ะ มีดีน่างาดำ ไวตามิล หนองโพ ไทยเดนมาร์ก นมตราหมี เมจิ แล้วก็มีนมแพะด้วยค่ะ กินฟักทอง กินกล้วย กินไข่ กินผักใบเขียว ค่ะ น้ำหนักแม่ก็ดีค่ะ นมเรากินทั้งรสจืด รสช็อกโกแลต รสสตอเบอรี่เลยนะคะ แก้เบื่อ🤣

บ้านนี้ 27วีค 6 น้ำนัก 1034g กินทุกอย่างค่ะ ไม่เน้นอาหารอะไรทั้งนั้น กินหมดค่ะ เพราะคิดว่ารับสารอาหารหลายชนิด นมกินอยู่แค่ 2 ยี่ห้อค่ะก็คือ นมตาหมี กินทั่ง 3 สีวนๆกันไปค่ะ อีกหนึ่งยี่ห้อ ก็คือ นมแพะค่ะ กินอยู่แค่ 2 รส ก็คือ รสดังเดิมกับ ช็อกโกแลตค่ะ ❤️🙏

ของแม่ 27 วีค 6 วัน น้องหนัก 1216 กรัม แล้วค่ะ กินให้หลากหลายค่ะแม่ เน้นๆเลยคือ ไข่ นม น้ำเต้าหู้ เนื้อไก่ ถั่ว แม่กินแบบนี้ลงลูกค่ะ

ของเรา 28 wk นน 1354 g อย่างน้อยกินนม1กล่องทุกวัน นมสลับชนิดกันไปเรื่อย +น้ำเต้าหู้ และกินข้าวทุกมื้อ หิวไม่หิวก็กินไปให้ลูก 😅

แนะนำคุณแม่ถ้าอยากให้น้องน้ำหนักดี กินจมูกข้าวตัวนี้นะคะ ช่วยได้หลายเรื่องเลย น้ำหนักน้องจะดีมาก❤️

27สัปดา แต่ก็ไม่ได้ซาวว🥹 ท้องเล็กมาก ยังไม่ออกเลย เคยไปซาวตอนอายุครรภ์ได้20สัปดา น้ำหนักน้องได้390กรัม

บ้านนี้น้อง 27 +1 น้ำหนักน้อง 1,400 กรัม เลยค่ะ ส่วนตัวทานโปรตีนโบต้าพีค่ะ ทานแค่ตอนเช้า 1 เม็ด ทุกวันเลยค่ะ

ของเรายังได้ 765 g หมอไม่ได้ว่าอะไรนะ ส่วนตัวเราหมอให้คุมอาหารตรวจเจอเบาหวานขณะตั้งครรภ์

บ้านนี้27+3 น้ำหนักน้อง1040gจ้า ทานนมผงสำหรับคุณแม่ตั้งครรภ์ที่คุณหมอแถมมาให้กินตลอดค่ะ