19 ตอบกลับ

VIP Member

ไข่ไก่ นม บ้านนี้น้องน้ำหนักน้อย แรกๆคุณหมอให้ทานไข่วันละฟองแล้วเพิ่มขึ้นทีละนิด จากวันละฟอง เป็นมื้อละฟอง แล้วก็มือละ 2 ฟอง ช่วงแรก 1 ฟองต่อวัน เพิ่มเป็น 3 ฟองต่อวัน สุดท้าย 6 ฟองต่อวัน นมแอนมัม 180 ml วันละ 4 กล่องห้ามเกิน 1 ลิตรต่อวัน 35 weeks น้องน้ำหนัก 2,200 สองสัปดาห์สุดท้าย เพิ่มมาเป็น 3,070 น้ำหนักกำลังพอดี เอาใจช่วยนะคะ ฝืนใจกินแต่ได้ผลแน่นนอนค่ะ

ยังมีเวลาบำรุงค่ะ พยายามเลือกกินของที่มีประโยชน์นะคะ พักผ่อนให้พอ และที่สำคัญห้ามเครียดนะคะ แล้วผลจะดีเองค่ะ ลูกได้เต็มๆ

ไข่ นมค่ะแม่ นมดื่มแอนมัมก็ได้นะคะบ้านนี้ดื่มแอนมัมสลับกับพวกนมถั่วเหลืองงาดำ ไข่ต้มวันละ2ฟองน้องน้ำหนักดีเลยค่ะ

VIP Member

ไข่ไก่​ วันละสามฟอง​ ไปเลย​ โปรตีนเยอะๆ​ แล้วบำรุงด้วย​ Prenatal​ vitamin กะแคลเซี่ยมเดี่ยวๆ​ เช้าๆรับแดด​

กินนมหมี ไข่ ค่ะ ช่วยได้ บ้านนี้กินจนน้องเป็นเด็กอ้วนจนต้องลดค่ะ

VIP Member

ไข่วันละ2ฟอง กล้วยน้ำว้า2ลูก นมวัว1กล่อง น้ำเต้าหู้1แก้วลองดูนะคะ

ขอบคุณค่า🙏🏻🙏🏻

โปรตีนเนื้อสัตว์ไข่กล้วยกินยาตามที่หมอสั่งค่ะ

เนื้อ นม ไข่ ค่ะ และผลไม้บำรุงครรภ์ด้วยก็ได้คะ

ทานแต่ของมีประโยชน์ เน้น เนื้อ นม ไข่ กล้วยคะ

VIP Member

บ้านนี้ไปซาวตอน23+6 น้ำหนัก706กรัมแล้วค่า