13 ตอบกลับ

เราตอน 18 สัปดาห์ขึ้นมา 10โลค่ะ เดี๋ยวก็ลงปกติค่ะ ตอนนี้ 32 สัปดาห์ ท้องสองค่ะ ตอนท้องแรก น้ำหนักขึ้น 23 โล ไม่เป็นเบาหวานค่ะ สู้ๆนะคะคุณแม่

ขอบคุณ​ค่ะ😁

ของเรา 19 week แล้ว ยังไม่รู้สึกเหมือนกันค่ะ แต่คนที่เห็นหน้าท้องบอกว่าหน้าท้องหนาเหมือนกัน น้ำหนักขึ้นมา 3-4 โล จ้าาา

ขึ้นอยู่กับผนังหน้าท้องด้วยนะคะ บางทีน้องดิ้นอยู่ แต่เราไม่รู้สึก ถ้า อัลตราซาวด์ คงเห็นชัดหน่อย ว่าเขาดิ้นอยู่

แล้วแต่คนค่ะ บางคนก็ไม่รู้สึกค่ะ เพราะผนังหน้าท้องหนาค่ะ ของเรากว่าจะเริ่มรู้สึกว่าดิ้นก็ 23-24 week ค่ะ

ของเรารู้สึกได้ตั้งแต่ประมาณ2เดือนค่ะตอนนี้4เดือนกว่าแล้วดิ้นเก่งมากเวลาหิวแต่บางวันก็ไม่รู้ค่ะ

ขึ้นอยู่กับแม่คะว่าหน้าท้องหนาหรือบาง บ้านนี้หน้าท้องหนาคะรู้สึกน้องดิ้นตอน20+

ค่ะขอบคุณ​ค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-44103)

เรารู้สึกถึงลูกดิ้นตอน 19W3D คะ ท้องแรก นน.ไม่ควรขึ้นเกินเดือนล่ะ 2 kg

ลูกยังไม่ตัวใหญ่พอที่จะมาดันมาชนผนังหน้าท้องเราได้นะค่ะ

ท้องแรกเหมือนกันคะรู้สึกลูกดิ้นเมื่อ 19 week คะ นน ขึ้นมา 3 โลคะ 😍

ทาน บ่อยๆ แต่ จำนวนไม่เยอะคะ 😍😍