20 ตอบกลับ

บ้านนี้หนดคลอด19ตุลาเหมือนกันค่ะ ท้องเล็กมาก.รู้สึกว่าท้องแข็งบ่อยมาก ปวดเอวและหลัง นอนก็ไม่ค่อยหลับ เข้าห้องน้ำบ่อยมากกกค่ะ การดิ้นของลูกลูกดิ้นเก่งมากค่ะบ้านนนี้

6ตุลา ท้องเราเล็กกว่านี้อีก ตอนแรกก็เครียดมาก แต่หมอบอกน้ำหนักตามเกณฑ์ ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญเท่าน้ำหนักตัวลูกนะคะ ถ้าอัลตราซาวด์แล้วหมอบอกน้ำหนักOkก็หายห่วง

บ้านนี้11ตุลาท้องเล็กมากมีแต่คนถามว่าท้องเล้กเด้กจะไม่ตัวเล้กหรอ...เราตอบเลยอ่อไม่เล้กจ่ะแค่แม่หน้าท้องบางแถมแม่เปนคนตัวเล้ก

มีส่วนค่ะแต่ถ้าไปหาหมอแร้วหมอไม่ใด้บอกว่าลูกตัวเล็กรึน้ำหนักน้อยก้อไม่น่ากังวลค่ะ

บ้านนี้หมอนัดผ่า24ตุลาน้ำหนักยังขึ้นไม่ถึง10กิโลเลยท้องก็เล็กกังวนเหมือนกันค่ะพยายามกินของบำรุงทุกอย่างเลยช่วงนี้

หน้าท้องจะเล็กหรือใหญ่ขึ้นอยู่กับรูปร่างของคุณแม่ค่ะเพราะถ้าตัวน้องน้ำหนักตามเกณฑ์ก็ไม่มีปัญหาอะไรค่ะ

กำหนด27ตุลา ท้องเล็กเหมือนกันค่ะ หมอนัดเมื่อวาน น้ำหนักน้องเกิน อาจจะได้ผ่า อาทิตย์หน้าป้าหมอนัดอีกค่ะ

15ตุลาเท่านี้เหมือนกันจ้า ไม่ต้องซีเรียสกับท้องค่ะให้ดูที่น้ำหนักลูกจ้า

Super Mum

ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญค่ะ ดูที่น้ำหนักเด็กก็พอค่ะ ถ้าน้องมีน้ำหนักตามเกณฑ์ และแข็งแรง ถือว่าใช้ได้ค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ 12 ตุลา มีแต่คนทักว่าท้องเล็กน้ำหนักแม่ขึ้นมาแค่6กิโล แต่น้องหนักตามเกณฑ์จ้า

น้ำหนักขึ้น4-5โลเองจ้า

กำหนดคลอด22ตุลาน้ำหนักลูก2500ถึง2600กรัมแล้วกว่าจะคลอดก็สงสัยลูกอาจ3โลกว่าสะมั้ง

ท้องเล็กเหมือนกันคะ แต่น้ำหนักตามเกณฑ์ หมอบอกไม่ต้องเป็นห่วงจ้า