4 ตอบกลับ

บ้านนี้กำหนดคลอด 20/9 ท้องก็ไม่ค่อยลด แถมไม่มีอาการอะไรเลย เงียบกริบมากค่ะ คิดว่าต้องเลือกผ่าคลอดแล้วค่ะ (อยากเจอเบบี๋แล้ว) #ท้องแรก

แม่อยากคลอดเองค่ะ แต่ก็อยากเจอหน้าลูกเหมือนกัน

กำหนดวันเดียวกันเลยคะ อยากแตกมากคะ หมอนัดอีกที 23 ก.ย. ตอนนี้มีแต่อาการท้องปั้นแข็ง ปวดหน่วงจิมิ มา2-3 อาทิตย์แค่นั้น เองคะ

จ้าาาา

บ้านนี้39+2ยังไม่มีอาการเลยค่ะ😄 กำหนดคลอด19กันยา

เอาหน่า. ยังไงก็ขอให้คลอดไวๆปลอดภัยทั้งแม่แล้วลูกนะคะ

เราท้องก็ไม่ลดนะคะ กำหนด 16/9 แต่ได้ผ่า 2/9 ค่ะ

ถ้าคลอดเองได้ดีเลยค่ะ ของเราหมอประเมินให้ผ่า เพราะความดันสูง เชิงกรานแคบ คลอดเองจะเสี่ยงหลายอย่าง ☺️☺️