41 ตอบกลับ

VIP Member

พวกท้องเล็ก ท้องใหญ่ยังโอเค แต่พวก2ขีดแบบนี้ท้องมั๊ยอันนี้ไม่โอเคจริงๆค่ะ ก่อนจะใช้อะไรไม่อ่านข้างกล่องหน่อยเหรอ แล้วมีทุกวัน เจอทุกวัน เราเคยตั้งคำถามขอแชร์ประสบการณ์ซึ่งไม่ใช่แนวนี้ ไม่มีใครเห็นซะงั้น

เราเลื่อนผ่านค่ะ หรือโพสไหนมีภาพสยดสยอง ก็กดซ่อนโพสเลย เข้าใจทั้ง2ฝ่ายค่ะ ว่าฝ่ายถาม ท้องไม่ท้อง คงอยากได้ความมั่นใจ ส่วนฝ่ายที่ไม่ชอบโพสแบบนี้ เราก็เข้าใจ เพราะหน้าฟีด ขึ้นแต่โพสแบบนี้อะค่ะ มันเยอะจริงๆ

VIP Member

บางคำถามก็ไม่ควรที่จะเอามาถามอะค่ะ ขึ้นขีดจางๆแบบนี้ท้องมั้ยค่ะ ทั้งๆที่กล่องก็มีบอก บางคนโพสถาม ปจด ไม่มาจะท้องมั้ยค่ะ ถ้าไม่ตรวจใครจะตอบได้ พอเราไปแสดงความเห็นก็มาเม้นว่าเราประมานว่า เสือก 🤣🤣🤣

หนักกว่าคือ ถ่ายรูปท้องลง แล้วถามว่าท้องมั้ย (จะรู้มั้ยเนี่ยงง)555555

เราก็เป็นคนนึงที่เห็นโพสต์คำถามเดิมๆคือแบบไม่มีอะไรจะถามแล้วหรอ เช่นที่ถามว่า ี่แบบท้องไหมคะ ข้างกล่องหรือที่บรรจุภัณฑ์เขาก็บอกไหมคะว่าแบบไหนท้องไม่ท้อง ถ้าตรวจแล้วไม่มั่นใจก็ไปหาหมอเลยค่ะ 😤😤

บางทีคำถามมันก็ไม่น่าถามนะคะ...อย่างเช่น ขึ้นสองขีดท้องมั้ยคะ...? อย่างนี้ค่ะ ทำให้คำถามที่เป็นประโยชน์ของแม่ๆท่านอื่นตกหล่นไปโดยไม่ได้คำตอบ ส่วนคำถามแบบนี้มีทุกวัน

เราก็เคยอยากโพสถามนะคะ ท้องแรกด้วยตื่นเต้นมากตรวจครั้งแรกจางมากจนคิดว่าคิดไปเองค่ะ แต่ไม่กล้าโพสถามกลัวโดนตำหนิว่าไม่อ่านข้างกล่อง ตลกดีเหมือนกันค่ะเลยถามอาจารย์gogelเอาค่ะ

ค่ะ คือตอนนั้นสีจางจนไม่มั่นใจค่ะ เลยหาข้อมูลเองในเนตแล้วก็ซื้อมาตรวจซ้ำ ปัจจุบัน8เดือนละคะ แต่ก็เข้าใจแม่ๆที่โพสถามแล้วก็เข้าใจอีกฝ่ายที่ไม่ชอบ ร้อยพ่อพันธ์แม่มุมมองความคิดย่อมต่างกันค่ะ

เคยเจอครั้งหนึ่งค่ะ เราตอบตามที่เราพบเจอมาแต่เจอมาหาว่าเราทำผิดตอบผิด. เลย งง. เครียดไปหลายวันเลย. แม่ท่านนั้นใจดำมากค่ะที่ต่อว่าจนเราต้องร้องให้.

ยอมรับนะว่ารำคาญแต่ไม่ต่อว่าทำร้ายความรู้สึกใคร เลื่อนผ่านดีกว่า แต่บางอย่างไม่สมควรเช่นกฏการเบลอภาพอุจาดตา การขายของต่างๆ

ของใช้ทุกอย่างยาทุกเม็ดมีฉลากอ่านทุกครั้งนะคะเราก้ต้องอ่านให้เข้าใจก่อนใช้งานนะคะไม่ใช่แค่อยากถามเพื่อให้ได้คำตอบ

😁😁😁😁จร้าใช่ที่สุดไปตรวจจะชัดเจนมาก

ถามนะถามได้ค่ะ แต่ที่เอารูปที่ตรวจครรลง ขึ้น2ขีดแล้วถามว่าท้องไหม นี้คือไม่รู้จริงๆหรืออ่านข้างกล่องไม่อออกค่ะ