16 ตอบกลับ

VIP Member

พาน้องเข้าเต้าบ่อยๆนะคะแม่ ทุก2-3ชม/ครั้งค่ะ น้องฉี่ออกจะทำให้สารตัวเหลืองถูกขับออกค่ะ บ้านนี้คลอด22มีนาคม น้อง 2,490 กรัมค่ะ ตัวไม่เหลือง 2วันก็ได้กลับบ้านค่ะ

ให้ลูกเข้าเต้าบ่อย ๆ ค่ะ ทุก 2-3 ชม./1 ครั้ง ต่าเหลืองจะลดลง บ้านนี้กำหนด 12 เมษาแต่แอบผ่า 31 มีนาแล้วค่ะ ลูกเข้าเต้าจนจุกถลอกไปแล้วข้างนึง 😂

พยายามเอาน้องเข้าเต้า3ชั่วโมงต่อ1ครั้งค่ะแม่ให้น้องเข้าดต้านานๆน้องจะได้ฉี่ขับสารเหลืองออกมาค่ะของเราก็เป็นค่ะแต่หายแล้วค่ะ

แม่ท้องที่เท่าไหร่ค่ะ คลอดตอนกี่วีคค่ะ คลอดก่อนกำหนดคลอดตั่ง2อาทิต ทางนี้เริ่มกังวล เพราะท้องแข็งบ่อยมาก

ให้น้องกินนมเยอะๆบ่อยๆเพื่อน้องจะได้ฉี่ออกมาค่ะ..การฉี่จะขับสารเหลืองทำให้ค่าตัวเหลืองลดลง

เข้าเต้าบ่อยๆค่ะ บ้านนี้เคยเป็นมาก่อน ให้น้องกินแล้วขับถ่ายออกมา ขับสารเหลืองได้ดีที่สุด

ยินดีด้วยน่ะค่ะ กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะ ตอนนี้39+1ยังไม่มีท่าทีว่าจะคลอดเลยค่ะ

กำหนดวันเดียวกันเลยค่ะ ตอนนี้ก็ยังเงียบอยู่😂

ยินดีด้วยนะคะ นี้กำหนดคลอด 9กับ17 เมษายังไม่แตกเลยคะ

Super Mum

ยินดีด้วยนะคะ ทานนมบ่อยๆ จะขับสารเหลืองออกมาค่ะ

พาตากแดดทุกวันค่ะ ลูกเราก้เป้นแต่หายแล้วค่ะ