?♥

แตกแล้วคะ แอบดูแม่ท่านอื่นแตกมานานหนูชื่อเด็กหญิง ปนิตา หนูรีบเกินไปคะแม่ก็ชอบเที่ยวมากไปคะ หลังจากที่แม่หนูเคยถามเรื่องมูกใสไป มูกใสมา2-3วัน วันที่15ตอนบ่ายกว่าๆอิแม่ปวดท้องถี่มีมูกใสอิแม่รีบอาบน้ำไป รพ เลยคะ สรุปปากมดลูกเปิด1เซนต์อิแม่แอดมิด รพ 1ตั่งแต่15ตอนบ่าย หมอฉีดยากระตุ้นปอดให้หนู4เข็มตูดอิแม่บวมเลย อิแม่โดนเจาะเลือดอีกครั่งเพราะในสมุดสีชมพูมีผลเลือดอยู่ครั่งเดียวเพราะอิแม่พึ่งไปเจาะวันที่9รอฟังผลวันที่23/12 อิแม่ถูกให้ยาระงับคลอดทางสายน้ำเกลือตอนแรกหมอให้60+แต่อิแม่ใจสั่นหมอเลยลดเหลือ45. อิแม่นอนรอดูอาการแต่ก็ไม่มีอะไร พอติดเครื่องฟังเสียงหัวใจหนูกับท้องแม่สรุปคือมดลูกอิแม่บีบตัวถี่มากๆ แล้วอิแม่รู้สึกท้องแข็งทุกครั่งเวลานอนหงาย พอถามพยาบาล เขาก็บอกว่าอุ้งเชิงกรานขยาย พอตกเย็นวันที่17หมอที่อิแม่ฝากพิเศษ มาตรวจภายในอิแม่ สรุปคือปากมดลูกเปิด8เซน แต่อิแม่ไม่ปวดท้องเลย อิแม่ไปรอคลอดอยู่พักนึง อิแม่ก็กลัวว่าเวลาเบ่งอึจะออก เลยถามพยาบาล พยาบาลก็บอกเดี๋ยวเก็บเอง อิแม่นอนเอาขาพาดขาหยั่งซักพักหมอให้ยาเร่งคลอดผ่านสายน้ำเกลือ+ยาฆ่าเชื้อ หมอเจาะถุงน้ำคร่ำ+เอาที่สวนฉี่เสียบเข้ามา ณ ตอนนั้นอิแม่เริ่มปวดท้อง ซักพักอิแม่ขอหมอผ่าเลยคะไม่ไหวจิงๆ แต่หมอไม่ผ่าให้เพราะเบ่ง2-3ทีเดี๋ยวน้องก็ออกมาแย้ว พยาบาลมารุมอิแม่หมดเลยคะ อิแม่ก็อายๆซักพักอิแม่ปวดท้องเหมือนอยากเบ่งอึหมอเลยให้ลองเบ่งก่อน หมอช่วยเอามือขยายปากมดลูกให้เปิดเพิ่ม อิแม่ระบบไปหมดเลยคะ พอแม่มีลมเบ่งหมอเลยให้เบ่งสรุปเห็นผมน้องเเล้วหมอเลยฉีดยาชา+กรีด เบ่ง2-3ทีก็ออกแล้วคะเพราะมีพยาบาลมาช่วยดันท้องด้วยคะ อิแม่มีกำลังใจเพียบเลยคะเวลาคลอด พยาบาลมารุมอิแม่หมดเลย พอหัวน้องออกมาอิแม่บอกหมอให้รีบดึงออกหมอเลยค่อยๆเอาน้องออก น้องต้องอยู่ในห้องผู้ป่วยเด็ก เพราะน้องคลอดก่อนกำหนด35wพอดีน้ำหนัก1965 แต่ท่าอิแม่ไม่ฝากพิเศษอิแม่คงนอนคลอดลูกอยู่ที่เตียงรอคลอดนั้นละคะ หนูอยู่ni 5-6วันหมอเลยย้ายขึ้นมาอยู่กะอิแม่ ตอนหนูอยู่niอิแม่ก็ลงไปบีบนมให้หนูกิน ที่ไม่ดูดเต้าเพราะหัวนมอิแม่สั้น+แบน หนูเกิดมาไม่มีโรคแทรกซ้อนใดๆ ยกเว้นน้ำตาลในเลือดต่ำ หมอเลยให้น้ำเกลือหนูอยู่2-3วัน น้ำตาลหนูก็ปกติ อิแม่ทำเรื่องออกจาก รพ ตั้งนานแล้วแต่ที่อิแม่ต้องอยู่ รพ เพราะหมอให้อิแม่ลงมาบีบนมทุกวันวันละ3เวลา อิแม่อยู่ รพ 9 คืน 10 วัน ณ ตอนนี้ หนูก็ยังไม่มีชื่อเล่นเลยคะ อิแม่ก็เรียกหนูว่าตัวเล็ก อิพ่อก็เรียกหนูว่าน้อง สรุปคือหนูมีพี่ชายด้วย555+♥ อิพ่อหวงหนูมากเลยคะอิแม่ทำผิดนิดๆหน่อยๆอิพ่อก็บ่น ? ??? อิพ่อซื้อทุกอย่างที่บำรุงน้ำนมอิแม่มาให้อิแม่กิน น้ำเย็นอิแม่อย่าได้แตะ แตะเมื่อไรโดนอิพ่อบ่นแน่?? หนูฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ♥??