21 ตอบกลับ

ทางนี้ร้ำคร่ำน้อยเหมือนกันค่ะ ตอนนี้36วีคพรุ่งนี้หมอนัดตามปกติหมอบอกส่วนมากน้ำคร่ำน้อยจะโดนผ่าหมด นัดดูอาทิตย์นี้ถ้าไม่เพิ่ม37ก็จะนัดผ่าคลอด ของคุณแม่เค้าได้แจ้งก่อนมั้ยคะ ว่าคลอดแบบไหนของแข็งแรงดีมั้ยคะขออนุญาตถามนะคะน้ำคร่ำน้อยอ่านๆมากังวลเหมือนกัน #ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

บ้านนี้จะคลอดเองจ๊า เลยเจ็บ2 ต่อ ทั้งตอนเร่งคลอด กับ หลังผ่าคลอดจ๊า

บ้านนี้อัลตร้าซาวด์ล่าสุด36+2 หมอบอกน้ำคร่ำเยอะดี รกก็แก่แล้ว พร้อมคลอดแล้ว ตอนนี้ 38+2w ไม่แตกสักทีค่ะ มีแต่เตือน

บ้านนี้ตอน 37wน้ำครำ่ก็เยอะคะ พอ38w น้อยสะงั้นจ๊า

ทางนี้น้องน้ำหนัก2741ค่ะไปหาหมอมาอาทิตก่อนหมอนัดอีกที6มกราค่ะตอนนี้36วีค2วันกว่าน้องจะย้ายทีมก่อน😅

สาระภาพเลยคะบ้านนี้อยากเจอน้องอยากไห้น้องย้ายทีมมากจ๊า พอย้ายทีมจิงๆอีแม่แอปปี้มากจ๊า

สอบถามหน่อยค่า คุณหมอดูยังไงว่าน้ำคร่ำแม่น้อยคะ ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าค่า

คุณหมอนัดซาวด์ปกติคะ ตอน37 w น้ำคร่ำยังปกติอยู่คะพอ38w น้ำคร่ำน้อยลงเหมือนบางทีเราน้ำคร่ำรั่วแล้วออกทีละนิดก็ได้

บ้านนี้ก็ผ่าเหมือนกันจ้า ไม่ได้เตรียมใจเลยไวมาก เจ็บสุด แต่คุ้มค่ามากคร่า

คุ้มค่ามากที่สุดจ๊า 🥰🥰

บ้านนี้คลอดก่อนกำหนดค่ะ น้ำคร่ำแตกแล้วไปปวดท้องคลอดที่ รพ. เกือบขิต😅

ความเจ็บปวดที่สวยงามคะ แต่จะจะได้มา เกือบขิตจริงๆคะ🤣🤣🤣

เหมือนกันเลยจ้าจากทีมมกรากลายมาเป็นทีมธันวาเตรียมผ่าคลอดวันที่27นี้🥰

อีกนิดเดียวนะคะ อึบๆๆ

เอ็นดูจังเลยคะเหมือนน้องยังงงๆอยู่เลย🤣🤣

น้องคงงงว่าที่นี้ที่ไหน เมือกี่ยังมืดอยู่เลย🤣🤣🤣

นี้ก็อยากเอาออกแล้วรอวันที่29ปวดหลังมาก

รออีกนิดนะคะ สู้ๆๆๆ

น้องน่ารักน่าชังมากกๆๆๆเลย 🥰🥰

ขอบคุณคาบบบ