62 ตอบกลับ

ท้องแรก 15 วีคกว่าๆ เริ่มตอด เหมือนปลาเบาๆจ้า พอเริ่ม 18-19 วีคจะชัดขึ้นจ้า แต่ยังไม่เห็นเป็นคลื่นที่หน้าท้อง ของบ้านนี้น้า

ทั้งสองท้องประมาณ20วีคค่ะ แต่ท้องแรกไม่ค่อยรู้สึกมากจนคลอด แต่ท้องสองตอนนี้33วีค ดิ้นเก่งมากต่างจากคนพี่เลย

ท้องแรกค่ะ เริ่มรู้สึกตอดๆตอน14wsค่ะ ตอนนี้16wsแล้วค่ะก็ยังรู้สึกแบบตอดๆอยู่แต่รู้สึกชัดขึ้นค่ะ

บ้านนี้ตอนแรกไม่รุ้ แต่กับจากหาหมอเลยสังเกตลองจับท้องดูเลยรุ้ค่ะ 20weekค่ะ

รู้สึกตอน 19 weeks คะ ท้องแรกนะคะ เหมือนมีอะไรตอดๆ ไม่ได้ดิ้นแรงคะ

รู้สึกถึงเค้าตอดๆก็ช่วง18วีค มาดิ้นดีๆประมาณวีคที่20+ค่ะ

18-19วีคเริ่มดิ้นเบาๆตอนนี้23วีคแล้วดิ้นแรงมากๆค่ะ

4เดือนค่ะจนตอนนี้5เดือนแล้วดิ้นเก่งมากค่ะ

รุ้สึกเริ่มตอดตอน12w ตอนนี้15wตอดเก่งมาก

ช่วงกำลังจะ4เดือนค่ะมีตอดๆตุ้บๆแล้ว