6 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันคะ แต่บ้านนี้แข็งนาน10นาทีเลย นอนก็ไม่หาย แต่หมอบอกว่าห้ามเดินเยอะ อาจจะเจ็บเตือนก็ได้คะ แต่ถ้ามีมูกเลือด น้ำเดิน หรือเจ็บท้องหรือท้องแข็งทุก5นาทีให้รีบไปโรงพยาบาลคะ

Ok ขอบคุณค่ะเเม่

VIP Member

เป็นค่ะ หมอบอกว่าเป็นเรื่องปกติของคนท้องแก่ค่ะ ถ้าไม่มีเลือดออกหรือมูกเลือดก็ไม่ต้องห่วงค่ะ

ขอบคุณนะคะเเม่

เป็นเหมือนกันค่ะ33+3wบางครั้งก็ปวดท้องมากๆแต่นานๆปวดวันหนึ่งปวดประมาณ4ครั้งค่ะ

นี่เเข็งบ่อยเลยเเต่ละวัน เเต่ไม่นานมากค่ะ ยังไม่ปวดเเค่จุกๆเเน่นๆ เวลาเเข็ง

ทำไมของเราเเค่31+6ก็เจ็บเตือนเเล้วบ่อยมากด้วย

Super Mum

ถ้าท้องแข็งบ่อยมากแนะนำหาหมอดีกว่านะคะ

หมอว่าเป็นได้ในท้องเเก่ เเต่ถ้าเเข็งทุกๆ5-10นาที คือใกล้คลอดค่ะ

Super Mum

✌️✌️