19 ตอบกลับ

กินได้ค่ะ อย่าเน้นอย่างใดอย่างนึงค่ะ เดี้ยวลูกจะแพ้นมค่ะ ควรกินสลับกันค่ะ พยายามอย่ากินนมรสหวานมากนะคะ เสี่ยงเบาหวานค่ะ ควรกินรสจืด

ว่าด้วยเรื่องนม ดีทุกนมค่ะแม่ แลคตาซอยทานได้ เป็นนมถั่วเหลือง แนะนำแม่กินสลับกับนมวัวนะคะ กินซ้ำๆเดิมเสี่ยงลูกแพ้นมชนิดนั้นๆค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ตอนท้องกินแต่วัวแดงรสจืด กับแลคตาซอย ตอนเช้า1กล่องก่อนนอน1กล่องน้องคลอดมาใสมากค่ะไม่มีไขสักนิดเลยแม่...

กินได้ค่ะ แต่แลคตาซอยกินแบบหวานน้อยหรือจืดดีกว่า ควรกินนมสลับๆกันไปค่ะ ลูกจะได้ไม่เสี่ยงแพ้นมวัว 😄

VIP Member

กินได้ค่ะ มีสารอาหารจากถั่วเหลือง แต่ถ้าจะให้ดีคุณแม่ควรกินนมที่มีธาตุเหล็กสูง อ่านก่อนซื้อน่ะค่ะ

ทานได้คะแต่ต้องสลับนมวัวด้วย ทานเเค่นมถั่วเหลืองอย่างเดียวก้ไม่ดีคะ น้องจะเเพ้เอา

บ้านนี้กินนมทุกอย่างเลยค้า ส่วนมากเน้นๆน้ำเต้าหุ้ นมตราหมี แอนมัม ค้า

แลคตาซอยน่าจะหวานไปสำหรับคนท้อง​ กลัวว่าน้ำตาลจะขึ้นนะคะ​ แม่

ดื่มสลับกับยี่ห้ออื่นๆๆด้วยนะคะ #เน้นแบบไม่มีน้ำตาลค่ะแม่

กินนมตาหมีดีกว่าค้ะ เราท้องได้5เดือน น้ำหนักลูกดีมากค้ะ