82 ตอบกลับ

เอ่อ ไม่ท้องค่ะคุณ ขึ้นแค่ไม่กี่ขีดเองค่ะรออีกนิดนะเพื่อขีดขึ้นเยอะกว่านี้ สบายๆๆค่ะ และไม่ต้องทำไรเลยค่ะ 🙄🙄งึดหลาย

ขึ้น2ขีดชัดขนาดนั้นยังต้องถามอีกหรอเนี่ย5555

วิธีใช้ตรวจใช้เป็น แต่ไม่รู้ว่าท้องหรือไม่ท้อง ข้างกล่องมีทั้งวิธีใช้ละก็บอกว่าท้องหรือไม่ท้อง เผื่อไม่รู้

VIP Member

อายุเท่าไหร่คะ ทำไมเรื่องแค่นี้ถึงไม่รู้ แล้วที่ว่า และควรทำยังไงบ้างคะเวลาตั้งท้อง โอ้ยยยย🤦

งง มากค่ะ ลูกก็มีแล้ว แต่มาโพสตั้งคำถามแบบนี้งง คือไร อยากให้คนอื่น แสดงความยินดีหรอค่ะ หรืออะไร

ชัดเจนว่าท้องค่ะ ควรรีบไปฝากครรภ์เพื่อรับยาบำรุง ดูแลสุขภาพทานอาหารให้ครบ5หมู่ค่ะ

แบบนี้ท้องไหม ? ตอบ ท้องค่ะ ( คู่มือในกล่องมีบอกนะคะ) ควรทำยังไง ? ตอบ ไปหาหมอ ฝากครรภ์ค่ะ

หลังกล่องเค้าไม่มีวิธีดูเหรอคะ? อินเตอร์เน็ตมีก็เสิร์ทดูคร่าวๆ บ้างก็ได้ค่ะ 🙄

ท้องค่ะ ท้องแล้วก็ไปฝากท้องที่ ร.พ. และบำรุงดูแลตัวเองและลูกให้ดีๆค่ะ

ลองหาอ่านบทความในแอปนะคะรายละเอียดมันเยอะ ตนเปนที่พึ่งแห่งตน

ท้องค่ะ คุณแม่ไปฝากท้องได้เลยค่ะ เดี๋ยวคุณหมอจะให้คำแนะนำค่ะ