7 ตอบกลับ

บ้านนี้28วีคขึ้นมาแค่2กิโลเองค่ะ ก่อนท้องหนัก70ขนาดแม่เป็นคนอ้วนนะคะแต่น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ค่ะ บ้านนี้ต้องคุมน้ำตาลด้วยค่ะ เบาหวานตอนตั้งครรภ์😅

บ้านนี้รอดเรื่องเบาหวานค่ะ วันก่อนก็แอบกลัว เพราะกรรมพันธุ์มีคนเป็นเบาหวานในบ้าน

แม่ไม่ต้องกังวลค่ะ เครียดเรื่องน้ำหนักเดี๋ยวจะส่งผลกับตัวเล็กนะคะ โฟกัสน้ำหนักลูกเป็นหลักค่ะ หากน้ำหนักลูกตามเกณฑ์ก็ไม่ต้องกังวลค่ะ

ขอบคุนน่ะค่ะ

TapFluencer

25+2ขึ้นมา4 โล น้ำหนัก43มา47 หมอบอกน้องหนักตามเกณฑ์โตดี ต้องถามคุณหมอเพื่อความแน่ใจนะคะ บางบ้านน่ำหนักลดเยอะๆแต่ทารกโตแข็งแรงก็ปกติค่ะ

ขอบคุนค่ะ

บ้านนี้25+2 น้ำหนักขึ้นมาทั้งหมด17โลพยุงท้องปวดหลังจะแย่ค่ะ เพื่อลูกต้องทน กินอะไรก็อร่อยไปหมด😂

กินทุกอย่างเลยค่ะ นม กล้วย ไข่ ขนมปัง 🤤

Super Mum

ของเรา 26+6 w น้ำหนัก ขึ้น4โล ไม่ได้กังวลว่าลูกตัวเล็กค่ะ เพราะน้องน้ำหนักตามเกณฑ์

สอบถามหน่อยน่ะค่ะ น้ำหนักน้องในท้องตอนนี้เท่าไหร่เเล้วค่ะ

Super Mum

ดูที่น้ำหนักเด็กให้ได้ตามเกณฑ์ก็พอแล้วค่ะ

ค่ะ ขอบคุนน่ะค่ะ

บ้านนี้ขึ้น3โล

บ้านนี้ก็ขึ้น 3 โลค่ะ ท้อง 6 เดือนกว่าเเล้ว