20 ตอบกลับ

เริ่มเตรียมตั้งแต่29-30วีคแล้วค่ะ ไม่เน้นชายรึหญิง เน้นสีกลางๆ เสื้อผ้าก็เริ่มซักตั้งแต่31วีค ท้อง3แล้วค่ะ จะมาซักตอนใกล้คลอดไม่ค่อยไหว นั่งซักก็ปวดก้นปวดหลัง เดินไปตากผ้าก็ปวดขา😅 ซักเตรียมแต่เนิ้นๆดีที่สุดค่ะ😂

เริ่มเตรียมของตอน6-7เดือนจ้าพอเดือนที่8ซักเก็บไว้เรียบร้อยตอนนี้พร้อมหิ้วมากแม่😅

🥰🥰

เริ่มเตรียมของตอนรู้เพศน้อง​ 8เดือนซักเก็บไว้แล้วจ้า​ แต่ยังไม่ครบ​คลอดมกราคมคะ

คลอดมกราเหมือนกันค่ะเเม่ ยังไม่ได้ซักเลย☺️

Super Mum

37-38W.เลยค่ะ อุ้มท้องเจ้าตัวน้อยไปซักด้วยเลย ของเราซักทีเดียวตากทีเดียวเลยค่ะ

35วีค ทยอยซักแล้ว 36 วีค แพ็คกระเป๋าเตรียมคลอดแล้วค่ะ ตอนนี้ยังไม่มาเลย😅

อดใจรอหน่อยค่ะเเม่ ใกล้เเล้วๆ🥰

เราซักตอน7เดือนค่ะ ตอนนี้ใกล้9เดือนแล้ว แพ็คกระเป๋าเรียบร้อยค่ะ 😅😅

บ้านนี้ยังไม่ได้ซักเลยค่ะเเม่🥰

เราซัก2 รอบ ตอนซื้อมาใหม่ๆ อีกรอบซักตอน7-8เดือนก่อนคลอดค่ะ

บ้านนี้ซักตอน 35 วีคค่ะ ซักเสร็จเตรียมของเรียบร้อย

บ้านนี้ยังไม่ซื้ออะไรเลยตอนนี้7เดือนแล้วค่ะ

ตอนนี้7เดือนเริ่มทยอยซื้อละจ้า คลอดมกราคม65

คลอดมกราเหมือนกันค่ะเเม่ ทะยอยซื้อเยอะเเล้วค่ะ เเต่ยังไม่ได้ซักเลย🥰