30 ตอบกลับ

คลอดเดือนเมษาเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ก็เริ่มซื้อแล้วนะคะ ถ้าทราบเพศน้องแล้วก็ซื้อได้เลยค่ะ เดี๋ยวใกล้วันคลอดจะได้ไม่ต้องรีบ แม่ก็จะเดินซื้อไม่ไหวด้วยค่ะ มีแม่ๆหลายคนคลอดก่อนกำหนดก็มีค่ะ เตรียมของไว้ก่อนอุ่นใจค่ะ รอซื้อตอนมีราคาลง แบบ 11.11 หรือ โปร 12.12 ประหยัดหลายพันบาทเลยนะคะ

ท้องแรกแม่ซื้อของตอน 7 เดือน คือเหนื่อยมากเดินไปปวดหน่วงท้องไป ท้อง 2 แม่จะเริ่มทยอยซื้อแล้วค่ะ ไม่ถืออะไรแล้วซื้อสะสมไว้ทีละน้อยพอคลอดก็ได้ของครบพอดี บ้านนี้ท้องแรก ผช ท้องสอง ผญ ก็ซื้อเฉพาะเสื้อผ้าเด็กหญิง ขวดนม นอกนั้นมีหมดทุกอย่างแล้ว

ท้อง2คลอดเมษาเหมือนกันค่ะ ส่วนตัวมีเกือบหมดแล้วเพราะคนแรกลูกชายท้องนี้ก็ลูกชายเลยไม่มีอะไรให้ซื้อมาก แต่ตอนท้องแรกเรารู้เพศก็ทยอยซื้อเลยค่ะ จะได้เช็คไปด้วยขาดเหลืออะไรจะได้เร่งหาทัน

TapFluencer

ครอบครัวเราถือค่ะ แต่เราไม่ถือค่ะ ว่าจะเริ่มซื้อหลังปีใหม่ ซื้อทีเดียวคงไม่ไหว ซื้อทีเดียวต้องเตรียมเงินไว้เยอะ ทยอยซื้อดีกว่า ☺️ คลอด17 เมษาค่ะ

TapFluencer

แม่เราบอกว่าไม่ต้องเตรียมไรเลยค่ะ นม แพมเพิสก็มีขายทั่วไป เสื้อผ้าก็มีขายเยอะแยะ เลยไม่ได้ซื้อเลยค่ะ คลอดเมษาเหมือนกัน😅😂

VIP Member

บ้านนี้ซื้อตั้งแต่รู้เพศแล้วค่ะ เตรียมใกล้ครบแล้วค่ะ ท้องนี้รู้สึกว่าเดินนานๆไม่ไหวเลยค่ะ ปวดหลังมาก

กำหนดเมษา67เหมือนกันค่ะ ยังไม่ได้ซื้ออะไรเตรียมไว้เลย กะว่าช่วงหลังปีใหม่ถึงจะเริ่มทะยอยซื้อค่ะ

บ้านนี้27เมษายนยังไม่ได้เตรียมอะไรเลยค่ะรอใกล้ๆคลอดถึงจะเตรียมบ้านนี่คุณหมอบอกว่าได้ลุกชายค่ะ

บ้านนี้ก็คลอดเมษาค่ะ ตอนนี้17วีค5วันยังไม่ได้ซื้ออะไรเหมือนกันค่ะ ค่อยซื้อใกล้ๆคลอดเอาค่ะ

รู้เพศก็เริ่1มซื้อเลยค่ะ ทยอยซื้อทีละนิดละหน่อย ถึงตอนคลอดน่าจะครบพร้อมคลอดพอดี😂