23 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้ท้องแรกเป็นหลังคลอดจ้า​ ท้อง2 เป็นตอนท้อง​ ริดสีดวงหลังคลอดก็เป็นได้จ้า ดูแลลูกแล้วอย่าลืมดูแลตัวเองด้วย​ ทานผักเยอะๆเดียวก็หายค่ะ

VIP Member

แงงง เป็นนนนนค่ะ ทรมานมากมาย แรกๆไม่รู้ตัว หลังๆเจ็บมาก ช่วงลูก 2-3เดือน ตอนนี้ดีขึ้นแล้วค่ะ

เป็นตอนท้องได้ประมาณ8เดือนกว่าๆค่ะ ทรมานมากตอนนั้นจำได้ถ่ายเป็นเลือดแบบเหนื่อยมาก

VIP Member

เป็นค่ะ หนักมากด้วยค่ะ ก่อนท้องเป็นอยู่หลังคลอดหนักกว่าเดิมเลยค่ะบ้านนี้

เปนหลังคลอดนะ เข้าห้องน้ำทุกวันนะคะ แต่เปนเลือด ต้องพยายามกินผลไม้เยอะๆคะ

บ้านนี้กินผัก ผลไม้ทุกวันคะ เลยไม่มีปัญหาใกล้คลอดล่ะ รอลุ้น😅

บ้านนี้เกียบเป็นค่ะ ไปหาหมอฉีดยาเลยหาย

VIP Member

เปนตอนท้อง คลอดแล้วหายแล้วคะ

Super Mum

ไม่เป็นค่ะ ทานผัก ผลไม้ประจำ

เป็นตั้งแต่ก่อนท้องค่ะแม่