13 ตอบกลับ

TapFluencer

น้องเริ่มดิ้นนานแล้วค่ะ ตั้งแต่ 9วีค เราซาวด์เห็นแล้ว เพียงแค่แรงยังไม่เยอะ และยังตัวเล็กมาก เราเลยไม่รู้สึก ถ้ารู้สึกแล้วก็ไม่เป็นไรนะคะ ส่วนการสะอึกคือน้องฝึกหายใจค่ะ ไม่เป็นไรเลย

อ๋อ ขอบคุณค่า ท้องเเรก เเรกไม่ออกเลยอันนไหนสะอึก อันไหนตอด 😂

บ้านนี้น้องดิ้นตั้งแต่7-8 วีคค่ะ ดิ้นแรงมากตอนไปซาวด์ หมอบอกว่าน้องแข็งแรงดีค่ะ ปัจจ16วีค แล้วค่ะ (ปล แต่แม่ยังไม่รู้สึกว่าน้องดิ้นนะคะ)

ไปซาวล่าสุดเห็นน้องดิ้นค่ะ 16 วีค น้องตอดเเรงมากทุกวันนี้บางครั้งตอดเเรงจนรุ้สึกจุกๆ😂

บ้านนี้17สัปดาร์ยังไม่รู้สึกว่าดิ้นเลยหรือเราไม่รู้ว้าน้องดิ้นท้องแรกเราก็สักเกตุไม่ค่อยเป็นไม่รู้ว่าเวลาดิ้นตะรู้สึกแบบไหน

อันนี้ถามคนรู้ว่าเเล้วค่ะสรุปน้องตอดคล้ายๆดิ้น เเต่ตอดเเรงมากบางทีรุ้สึกจุกๆ😂

บ้านนี้น้องเริ่มตอด14w ตอนนี้16wเริ่มรู้สึกว่าดิ้นเบาๆ ส่วนมากจะรู้สึกช่วงกลางคืนค่ะ กลางวันไม่ค่อยรู้สึก

ตอนนี้18wขยับตัวบ่อยมาก จนกรี๊ดทั้งตื่นเต้นตกใจ 🤣

บ้านนี้19w แต่ไม่รู้ว่าเค้าดูกันยังยังว่าดิ้นไม่เิเนแต่รู้สึกเหมือนมีอะไรตุ๊บๆนิดๆ

น่าจะตอดค่ะเเม่ ทางนี้ตอดเก่งมาก

บ้านนี้17สัปดาห์แล้วยังไม่รุ้สึกว่าน้องดิ้น แอบเป็นกังวลอยู่

น้องอาจจะตอดค่ะเเม่

บ้านนี้ตอดๆตอน 15 weeks ตอนนี้เริ่มรู้สึกเวลาน้องดิ้นแล้วค่ะ 17week

อันนนี้น้องตอดตอน15วีคเหมือนกันพอค่ะเข้า16วีครู้สึกได้เลยว่าดิ้น

บ้านนี้16wยังไม่รุ้สึกอะไรเลยค้ะ กังวลยุเหมือนกัน😓

16w คอดเก่งมากๆค่ะตอกเก่งเเบบบางทีเหมือนไม่หลับไม่นอน😂

ท้องได้ 17วีคแล้วแต่ท้องยังไม่เล็กอยู่เลยค่ะ

ทางนี้ท้องไม่ออกเลยค่ะออกนิดเดียว😂

บ้านนี้ 15+ ยังไม่รุ้สึก แต่ไปซาวเห็นน้องดิ้น

แข็งแรงๆน้าคุณแม่ 🥰🥰