1 ตอบกลับ

บ้านนี้ตอนเเรกกลัวมากๆเลยค่ะเเม่อยากผ่าด้วยเเต่ปวดท้องไม่ทันตั้งตัวเลยต้องคลอดเอง อาจจะเจ็บท้องเเค่ตอนนอนรอคลอดค่ะบ้านนี้โดนยาเร่งเเถบจะตุยคาเตียงเลย ปวดเเบบเต็ม100ให้1000เลย เเต่พอได้คลอดจริงๆไม่เจ็บเลยค่ะ ตอนกรีดก้ไม่รุ้สึกด้วยว่ากรีดเพราะตอนนี้นปวดท้องมากๆอยากจะเบ่งอย่างเดียว ส่วนเย็บเเผล ของเราหมอฉีดยาชาให้จนเจ้บเสร้จเลย ไม่เจ้บเลยค่ะเเต่เเค่รู้สึกตอนเขาดึงไหม เเม่ไม่ต้องกังวลนะคะไม่เจ็บอย่างที่คิดตอนเเรกๆเรานี่คิดมากนอนไม่หลับเลยพอคลอดจริงๆไม่เป็นอย่างที่คิด ยังไงถ้าคลอดเองได้ก็คลอดเองนะคะเเม่เป็นกำลังใจให้ขอให้คลอดง่ายๆ