41 ตอบกลับ

ตอนโดนกรีดไม่รู้สึกอะไรเลยคะ เพราะปวดท้องมาก อยากเบ่งให้ออกเร็วๆ หมอบอกว่าจะฉีดยาชานะคะ ถึงรู้ว่าหมอจะกรีด ฉีดยาชาก็ไม่รู้สึก เย็บก็ไม่รู้สึกอะไรเพราะดีใจที่ลูกออกมาแล้ว หายปวดท้องไปเลย

ถ้าไห้พูดตามตรงก็เจ็บค่ะแต่เจ็บพอทน ของเรายาชาไม่ถึง รู้เลยค่ะว่าหมอกรีดหมอเย็บ ตอนเย็บไห้คิดเอาค่ะ มันจะรู้สึก กึก!กึก!กึก ประมาณนี้อะค่ะ ส่วนตอนเข้าห้องน้ำเราแสบค่ะเจ็บแผลแสบนิดๆ

ความรู้สึกตอนนั้นน่าจะรู้สึกปวดท้องมากกว่า ตอนโดนกรีดไม่รู้สึกเลย แต่พอโดนเย็บคือรู้สึกเจ็บมาก จนเราเกือบถีบหน้าหมอ 55555 (ประสบการณ์10ปีที่แล้ว) ปีหน้ามาลุ้นจะเป็นแบบไหน

บ้านนี้หมอฉีดยาชาให้ก่อนกรีดค่ะ แต่เราว่าเมื่อถึงจุดนั้นจะเจ็บเบ่งมากกว่าค่ะ ตอนเย็บแผลหมอก็ให้ยาชาอีกค่ะ เพราะตอนเย็บเริ่มรู้สึกเจ็บตรงนั้นแล้วค่ะ

ของเราตอนโดนกรีดไม่รู้สึกเลยค่ะเพราะอยากจะเบ่งและเจ็บมากๆด้วย ส่วนตอนเย็บ เย็บสดๆเลยค่ะ เจ็บแต่ทนได้ ไม่ต้องกังวลค่ะแม่

ตอนกรีดไม่รู้สึกเลยค่ะ รู้แค่ว่าอยากเบ่งมากกว่า พอคลอดน้องหมอก็ใช้ยาชาก่อนเย็บค่ะ เวลาเย็บถ้าเจ็าบอกหมอได้ค่ะหมอจะฉีดยาชาให้เพิ่ม

VIP Member

เราคลอดมา 2ท้องแล้ว ตอนกรีดตอนเย็บไม่เจ็บ เพราะว่าปวดท้องมันเจ็บกว่า พอลูกออกมา ความเจ็บทั้งหมด หายหมดเลย 😂

เลือกไม่ได้จริงๆค่ะว่าจะเกิดแบบไหน บ้านนี้อยากเกิดเองแต่ลูกเลือกเอง คลอดตอน35วีคได้ผ่าคลอดค่ะ

ตอนกรีดไม่เจ็บคะปวดท้องมากกว่า ส่วนตอนเย็บเจ็บนิดคะเพราะหมอฉีดยาชาให้ข้างเดียว ไม่เจ็บมากคะ

ของเราคลอดวันที่26ธันวา65ตอนโดนกรีดไม่รู้สึกเรยค่ะเพราะว่าจดจ่อแต่จะเบ่งอย่างเดียว