3 ตอบกลับ

ตอนเราท้องก็ชอบอยู่แบบเงียบๆ แต่ไปอยู่บ้านแฟนช่วงไตรมาสสุดท้าย แล้วหลานแฟนเสียงดังตลอด แล้วชอบมาแกล้งเคาะประตู ตอนนั้นเรานอนไม่หลับเลย หงุดหงิดมาก ปัจจุบันเราคลอดละลูก 1.6 ขวบ ลูกเราก็ไม่ค่อยชอบเสียงดังโดยเฉพาะเสียงเด็กๆ เสียงดังนิดหน่อยก็ตื่นละ ตอนนั้นสุขภาพลูกเราค่อนข้างไม่ค่อยดีไปเลย ป่วยง่ายมากไปแล้วก็อารมณ์ไม่ค่อยดีเพราะหลานแฟนกวนจนนอนไม่ได้ พอลูกเราได้ 1 ขวบก็ย้ายมาอยู่บ้านเรา ตอนนี้แข็งแรงดีไม่ป่วยง่ายด้วย

สภาพสิ่งแวดล้อมสำคัญเนาะเเม่

เป็นเหมือนกันค่ะข้างบ้านก็ชอบทำอะไรเสียงดังมากๆบางทีอยากอยู่แบบสงบๆไม่มีอะไรมารบกวนใจ555555

พอจะนอนพักผ่อนข้างบ้านเปิดเพลงเสียงดังมากค่ะทุกวันจนต้องทำใจเลยค่ะ🥹

Super Mum

✌️✌️✌️