18 ตอบกลับ

แม่ก็เป็นค่ะ นอนแล้วหน้าท้องจะค่อยๆลงตามที่เราตะแคง แต่ของแม่สังเกตตัวเองด้วยว่า จะมีอาการตึงๆช่วงใต้ราวนม(ระหว่างราวนมกับท้อง)ที่เราตะแคง เหมือนแบบเรายืดตัวหรือดึงหนังตึงๆค่ะ มันจะเจ็บๆตึงๆ น้ำตาเล็ดเลยค่ะ 😂

VIP Member

เป็นทุกคนแหละค่ะ ยิ่งน้องตัวใหญ่ขึ้นยิ่งไหลเป็นของเหลวเลย เพราะทำหนักตัวเค้าด้วยก็จะรั้งลงไป เป็นเรื่องปกติค่ะ ถ้ามีอะไรลองไว้จะดีมากค่ะ เพราะตัวแม่เองจะไม่ปวดหลังตอนพุงรั้ง

เวลานอนตะแคงขวาน้องชอบดิ้นค่ะไม่อยากให้แม่นอนตะแคงขวาต้องนอนพลิกตัวตะแคงซ้ายบางทีนอนงายน้องดิ้นเป็นบางครั้งค่ะ

เป็นค่ะ แนะนำให้หาอะไรหนุนท้องไว้ด้วยนะคะเวลานอนตะแคง จะได้ไม่หย่อนลงไปเยอะ จะได้ไม่ปวดหลังด้วยค่ะ

ขอบคุณที่เเนะนำนะคะ

เป็นเหมือนกันค่ะแม่ ถึงท้องไม่ใหญ่ก็รู้สึกค่ะแม่ เราซื้อหมอนคนท้องมาใช้ โอเคเลยค่ะ

ขอบคุณทีเเนะนำนะคะ

ถ้าท้องใหญ่แล้วน่าจะเป็นทุกคนน่ะค่ะบ้านนี้ก็เป็นค่ะ. เอาหมอนบางๆมารอง โอเครเลยค่ะ

ของหนู พึ่งจะเข้า2เดือน นอนตะแคงก้หย่อนเหมือนกันค่ะ

ก็เป็นทุกคนนะคะ สรีระร่างกายมนุษย์ลักษณะทางกายภาพ ไม่แปลกนะคะ

น่าจะเป็นท้องเล็กด้วยอ้ะคะเลยหย่อนมาก แต่ไปดูของเพื่อนคือไหญ่ เเร่วเวลานอนตะเเคงไม่หย่อนเยอะเหมือนเรา น่าจะอยู่ที่ท้องเล็กท้องไหญ่ด้วย เพราะบางคนท้องเล็กดูไม่ออก😂

เป็นเหมือนกันค่ะ ตอนแรกปวดๆพอเอาหมอนมาหนุนก็ดีขึ้นค่ะ❤️

เราใช้ผ้าห่มมารองท้องเวลานอนตะแครงค่ะ จะได้ไม่หย่อนมาก

เป็นเหมือนกันค่ะแม่ละไม่ว่าจะตะแคงข้างไหนก็เจ็บพุง 😂😂😂

ออค่ะ เราก็เจ็บบางครั้งค่ะ