10 ตอบกลับ

แม่ไม่ต้องกังวนนะค่ะแม่บ้านนี้ก็เป็นคนตัวใหญ่ดูไม่ออกเหมือนกันค่ะว่าท้องโตไหมแต่ให้เราโฟกัสที่น้ำหนักลูกนะค่ะแม่ถ้าลูกน้ำหนักตามวีคหรือตามเกนฑ์ก็อุ่นใจได้จ้าแม่บ้านนี้ท้อง3..ได้5เดือนแล้วค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ก็เป็นคนตัวใหญ่อยู่แล้วพอท้องเหมือนแค่คนอ้วนเฉยๆถ้าไม่ติดเข็มกลัดไม่มีใครดูออกว่าท้องค่ะ🤣🤣แต่ส่วนตัวแม่เองมองว่าท้องมันใหญ่มากจนเริ่มมีอาการอึดอัดแล้วค่ะ

ทางนี้5เดือน ท้องใหญ่มากค่ะ😂(มรหน้าท้องอยู่แล้ว) เพราะแม่ตัวใหญ่ด้วย ท้อง2ด้วย น้ำหนักขึ้นมา9โลแล้วค่ะ ส่วนน้ำหนักลูกก็ตามเกณฑ์ ถ้าน้องดิ้นเก่งน่าจะแข็งแรงดีนะคะ

บ้านนี้5เดือนแล้วท้อง2จร้าท้องโตแล้วยิ่งตอนกินข้าวอิ่มนะท้องตึงมาก😅แต่น้ำหนักขึ้นแค่2โลเองค่ะปกติเป็นคนมีพุงอยู่หน่อยค่ะ😁😁

เรา7เดือนแล้วค่ะ ปกติเป็นคนตัวใหญ่หนาท้องหนา พอท้องท้องไม่กลมเลยค่ะ เหมือนคนอ้วนปกติ🥹แต่น้ำหนักตามเกณฑ์ดีนะคะดิ้นเก่งด้วย

เราก็ตัวเล็ก มีพุงป่องๆออกมาพอให้รู้ว่าท้อง แต่ถ้าสวมชุดหลวมๆคนอื่นจะไม่รู้ว่าท้องเลย 5555 แต่น้ำหนักน้องตามเกณฑ์ดีค่ะ

แม่ผอมอยู่ก่อนมั้ยคะ ถ้าเป็นคนผอมอยู่แล้วปกติเลยค่ะ เราตอนท้องแรก6เดือนยังแต่เหมือนลงพุงหมาน้อยเองค่ะ

บ้านนี้ 5 เดือน ท้อง 2 แต่ดูท้องไม่ค่อยออกเหมือนกันค่ะ เหมือนจะเล็กกว่าท้องแรกด้วยซ้ำ 🤣

บ้านนี้5เดือนแล้ว ยังเป็นพุงหมาน้อยเลยค้าา555 ใหญ่แค่เวลากินอิ่มตึงมากกก😆

ท้อง3 แล้วจร้าตอนนี้5เดือนไม่เหมือนคนท้องเลยท้องไม่ออกเหมือนกันค่ะ

เหมือนกันคะ