15 ตอบกลับ

27กันยา ทะยอยซื้อของทีละนิดตั้งแต่4เดือนแล้วค่ะ จนตอนนี้ก็ยังไม่ทราบเพศน้อง ซักเสื้อผ้าลูกตั้งแต่ตอน30วีคเพราะช่วงนั้นแค่จะเดินยังไม่ไหวเลยค่ะ คิดถูกมากที่รีบเตรียมตั้งแต่เนิ่นๆ ตอนนี้แค่จะลุกยังลำบากเลยค่ะ

จริงเเม่ เราขก ตอนนั้นเลยลำบากตอนนี้🤣

กำหนดคลอด10ม.ค.67ค่ะ ยังไม่เตรียมของเลยค่ะ กะว่าจะเริ่มเตรียมตอน8เดือนกว่าๆเพราะที่บ้านไม่ให้ซื้อก่อน แต่คุยตกลงกันไว้แล้ว มีคนคอยเดินซื้อ คอยซักตาก คอยส่งของให้ที่รพ. เลยไม่ค่อยกังวลค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ ขอให้แข็งแรงทั้งแม่และลูกเช่นกันนะคะ♥️

ทางนี้กำหนด14กันยาเช่นกันค่ะเก็บเรียบร้อยค่ะเหลือแต่ไปคลอดที่เดียวค่ะ ตอนนี้มีอาการปวดหลังปวดข้อมือ น้องโก่งตัวบ่อยเจ็บจิมิมากเลยตอนนี้บ้างที่ปวดท้องข้างขวาลงมาจิมิบ้างที่กะปวดข้างซ้าย

สู้ค่ะคุณแม่

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะ ซักเสื้อผ้าลูกเสร็จแล้ว เมื่อเช้าซักพวกผ้าห่ม ผ้าห่อตัว แล้วอาทิตย์หน้าว่าจะล้างขวดนมกรบจัดกระเป๋าเตรียมไว้เลยค่ะ ค่อยๆทำไปทีละอย่างสองอย่าง

จริงค่ะเเม่พอทำทีเดียวเเล้วเเทบเเย่🤣

37+5wกำลังทยอยซื้อของค่ะ ตอนนี้ได้แค่เสื้อผ้าชุดหมีอย่างเดียวเอง ซักเรียบร้อยแล้ว เหลือถุงมือถุงเท้าหมวก ผ้าอ้อม ของทำความสะอาดลูกที่ต้องซื้อค่ะ สู้ๆค่ะ555

แต่ก้มีความสุขมากๆค่ะ555🥰😍

กำหนดคลอด 9 กย.ค่ะ เตรียมของตั้งแต่รู้เพศน้อง ตอนนี้ 38 สัปดาห์แล้ว น้องไม่มีวี่แววอยากออกเลย คุณหมอบอกไม่ถึงกย.แน่ๆ แม่อยากให้ออกแล้ว 😂🥰

กำหนดคลอดวันที่9 กันยา เหมือนกันค่ะ กลัวจะย้ายทีมมาสิงหาค่า

กำหนดคลอด 13 กันยายน ค่า เตรียมของตั้งแต่8เดือนแล้วค่า บ้านนี้ ซักเอง ตากเองค่า เตรียมของทุกอย่างเองหมดเลยค่า

เก่งมากๆเลยค่ะเเม่ พอมาทำตอนนี้รู้สึกจะขิตเลย🥲

กำหนดคลอด14กันยาเหมือนกันเลยค่ะ 36+5 เหมือนกัน ว่าจะขอคุณหมอผ่าคลอด ไม่31นี้ก็ 2กันยานี้ค่ะ

ขอให้น้องออกมาปลอดภัย เเละเเข็งเเรงนะคะเเม่❤️

กำหนดคลอด9กันยาจ้า พึ่งเตรียมของลงตะกร้าเสร็จเมื่อ2-3วันนี้เอง ตอนนี้แตกแล้วจ้าา

ขอให้น้องออกมาเเข็งเเรงๆนะคะเเม่❤️

เค้ากำหนดวันผ่า 11 กันยาจ้าแม่ ยังไม่เตรียมยังไม่ซักเลย คิดหนักมากค่ะแม่ตอนนี้ 🥹

รีบเตรียม รีบซักเลยจ้าเเม่เอาที่เราไหวๆทำไปเลื่อยๆ✌🏻❤️