13 ตอบกลับ

รพ รัฐ มีเจาะเลือดฟรีค่ะ แต่ผลตรวจจะไม่แม่นยำเท่าNIPT เราตรวจ อย่างหลัง เพราะอายุเกิน 35 มีโรคประจำตัว รพ.รัฐ ส่งตรวจ lab เสีย 12,000.- ค่ะ ผลออกมาโครโมโซมผลดีทุกคู่ ได้เพศชายค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ตรวจตอน12สัปดาห์ค่ะ ยังไม่ได้ไปฟังผลตรวจเลยค่ะ พยาบาลบอกว่าถ้ามีความเสี่ยงสูงจะโทรมาหาแต่ก็ไม่เห็นโทร คงจะความเสี่ยงต่ำมั้งคะ แอบดีใจอยู่ค่ะ

พึ่งตรวจวันที9สิงหาคมค่ะสิทธิบัตรทองตรวจฟรีค่ะแต่เราประกันสังคมม.39เสียค่าตรวจ4050(เจาะน้ำคร่ำ)รอผลทางโรงบาทค่ะ

บ้านนี้ ตรวจ nipt ตอน12สัปดาห์ ของ รพ.ราชพิพัฒน์ (รพ.รัฐ) ไม่ฟรีค่ะ ราคาประมาณ6,xxx.- เมื่อ1กค.67ที่ผ่านมา

ทุกครั้งที่ไปตามนัด คุณหมอ คุณพยาบาล เจ้าหน้าที่ที่เจอกะตัวเองก้บริการดีพูดจาดีนะคะ มีบางครั้งรอคิวนาน ก้คิดว่าเป็นเรื่องปกติ ของ รพ.รัฐ

เราตรวจตอน 14w ที่คลินิก 2500 แต่ถ้าตรวจนิฟ 9900 แต่เหมือน รพ.รัฐ จะตรวจฟรีนะคะลองสอบถาม รพ ดูค่ะ

เราตรวจ​ รพ.รัฐจ้า​ ตรวจแบบธรรมดา​ ถ้าตรวจแบบละดียดพยาบาลบอก7, 500ค่ะ

VIP Member

เราตรวจ รพ.รัฐบาลโดยการเจาะเลือดตอนเกือบๆ 20w ค่ะ ไม่มีค่าใช้จ่าย

เราตรวจ รพ.รัฐ แบบเจาะเลือดฟรีค่ะ ตรวจตอน15+5วีค

เพิ่งตรวจค่า รพ รัฐ 15สัปดาห์แล้ว

ตรวจรพ รัฐ ฟรีแบบ Quad test ค่ะ ตอน 16w