212 ตอบกลับ

บ้านนี้ก่อนท้อง45 ตอนนี้19Week แม่หนัก47 ขึ้นมา 2 โล คุณหมอชั่งน้ำหนักลูกในครรภ์ ได้255กรัม น้ำหนักลูกเกินมา15มิลลิกรัมค่ะ เพราะปกติจะอยู่ที่ 240 ค่ะ

บ้านนี้ก็เหมือนกันเลยค่ะ แต่ตอนนี้ได้ 7 เดือนแล้ว ก่อนท้อง 39 ตอนนี้ น้ำหนักขึ้นไป 50 แล้วคะ แต่คุณหมอบอกลูกน้ำหนักตามเกณฑ์เลยน่ะคะ คุณแม่บำรุงเยอะๆคะ

บ้านนี้ตอน 5 เดือน นน.ยังลดอยู่เลย555 ก่อนท้อง 43 ท้องได้ประมาณ 5-6 เดือน นน.ลดเหลือ 38-39 เอง 🤣 พอเข้าเดือนที่ 7 ขึ้นมาทีเดียว 5 โล ปัจจุบันขึ้นมา 13 โลแล้วค่ะ (38+3วิค)

เหมือนกันค่ะ ก่อนท้อง 38 พอท้องแล้วแพ้หนักมาก ลดเหลือ 35 พอเริ่มกินได้ตอนนี้ 19 วีคแล้วเพิ่งหนัก 42 เองค่ะ แอบกังวลเหมือนกัน อยู่ ตปท ยังไม่ได้พบหมออีก

บ้านนี้ก่อนท้อง37 ท้อง8เดือนกว่า เพิ่มมา8โลกว่า แนะนำให้ดูนํ้าหนักลูกนะคะ แม่บ้านนี้ตัวเล็กเหมือนกัน ท้องไม่ค่อยออก แต่ลูกนํ้าหนักตามเกณฑ์​ดี

เป็นเหมือนกันค่ะ แต่เราตัวใหญ่ น้ำหนักก่อนท้อง64ตอนนี้20w น้ำหนัก62ค่ะ หมอบอกว่าน้ำหนักขึ้นน้อยลูกอาจจะโตช้าให้ทานอาหารที่มีประโยชน์เยอะๆค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะ น้ำหนักก่อนท้อง39ตอนนี้ท้องได้5เดือน น้ำหนัก42เองค่ะ กังวลเรื่องลูกมาก

เหมือนกันเลยค่ะ

VIP Member

ถ้าหมอซาวด์แล้วน้ำหนักน้องตามเกณฑ์ก็ไม่ต้องกังวลค่ะ ถ้าน้ำหนักน้อยก็แรุกษาหมอดูค่ะว่าต้องทานอาหารประเภทไหนเสริม เป็นกำลังใจให้นะคะ

ของเราก้ออาทิตย์หน้าครบ5เดือนน้ำหนักแม่ขึ้นมา2โลแต่ลูกน้ำหนักได้เกือบ3ขีดหมอบอกน้ำหนักเด็กอยู่ในเกณเข้าเดือนที่6-7น้ำหนักแม่จะขึ้นเร็ว

ไม่มีผลหรอกจ้า บ้านนี้ ก่อนท้องหนัก48 แม่สูง158 ตอนนี้ท้องจะเข้า5เดือน น้ำหนักเหลือแค่47โล แต่น้องตามเกณฑ์ทุกอย่าง คุณแม่อย่ากังวลไปนะคะ✌️