1 ตอบกลับ

บ้านนี้มารู้ว่าท้องก็2เดือนค่ะ ตอนนั้นสูบบุหรี่จัดมากไม่รู้เลยว่าท้องอยู่แต่ประจำเดือนไม่มาคิดว่าคงเป็นเพราะเครียดพอไปหาหมอหมอบอกท้องแต่หมอญี่ปุ่นจะไม่จ่ายยาบำรุงให้แม่ท้องเลยค่ะตลอดจนคลอด แต่จะมียาทาถ้าช่องคลอดติดเชื้อและยาสอดเท่านั้น หมอแนะนำให้กินผักและอาหารที่มีประโยชน์ ลูกคลอดออกมายังแข็งแรงเลยค่ะ ถ้าแม่ไปฝากครรภ์เดี๋ยวหมอก็ให้ยามาค่ะแม่ก็ทานยาควบคู่กับทานอาหารที่มีประโยชน์ทำจิตใจให้สบายไม่เครียดไม่กังวลเกินไปดูแลทั้งสุขภาพกายและใจให้ดียังไงน้องก็แข็งแรงค่ะแม่