เงินที่พ่อบ้านเเต่ละบ้านให้เท่าไหร่กันคะ🙏🏻

เเม่ขอความคิดเห็นหน่อยคะ บ้านนี้เเฟนทำงานคนเดียวพอเราจะไปทำงานเเฟนไม่ให้ทำให้เลี้ยงลุก เเล้วตอนนี้ลูกได้4เดือนกินนมผงสลับกะนมเราเพราะนมเรามีน้อย เขาทำงานได้เดือนละ16000-17000 เขาจ่ายค่าน้ำกับค่าไฟเเต่ให้เรากับลูกมาเดือนละ4000ให้มาเเค่นี้จริงๆ เราเองไม่พอเลยค่ากินเราไม่เท่าไหร่ค่าของลุกเเพมเพิส/นมผง กลายเป็นว่า4000ที่เขาให้มาเราต้องรับผิดชอบค่าของลุกค่ากินเราเองทุกอย่างเราไม่พอเราก็มีขอญาติๆเรามาใช้บ้างพอเงินออกก็คืนเขา ญาติๆเราใจดี เเต่เขานี่สิเราขอเพิ่มเขาไม่สนใจ บอกว่า4000ก็เยอะพอเเล้วเราทะเลาะกันเริ่องนี้บ่อยมากๆจนเราคิดว่าเราเหนื่อยเราอยากที่จะไปทำงานเอง ถ้าเราได้ทำงานจะไม่ขอเงินเขาเลยค่ะลุกเราก็จะเลี้ยงจะส่งเองทุกอย่าง ค่าใช้จ่ายในบ้านเขาออกเเค่ค่าน้ำค่าไฟค่ะเพราะนอกนั้นไม่มีเเล้วไม่เคยซื้อของเข้าบ้านเเม้เเต่สบู่ยาสระผม เรารับผิดชอบหมดทุกอย่างกะเเค่เงิน4000 เงินเด็กเรายังไม่ได้เลยค่ะสถานะยังไม่เปลี่ยน เเม่ๆคิดว่ายังไงคะเราควรไปทำงานดีมั้ยคะ🥲🙏🏻❤️#ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

21 ตอบกลับ

เป็นกำลังใจให้น่ะค่ะแม่ 🥰✌️