84 ตอบกลับ

ไม่มีการคุมกำเนิดแบบไหนคุมได้ร้อยเปอร์เซ็นต์หรอกคะ ขนาดคนทำหมันยังท้องได้คะเพราะหมันหลุด ถ้าไม่มั่นใจควรไปตรวจเลือดที่รพ.คะ

อัลตร้าซาวด์หรือเจาะเลือดเพื่อยืนยันอีกครั้งดีกว่าค่ะ กรณีฉีดยาคุมสม่ำเสมอ....แต่น้องเก่งอ่ะทะลุยาคุมแม่มาเลย

ไปตรวจที่ รพ หรือไม่ก็คลีนิกเพื่อความชัวร์ค่ะ ถ้าท้องอาจจะทะลุยาคุมมาเกิด สงสัยเชื้อพ่อมันแรง 😂

ไปตรวจโรงบาลหรือไม่ก็คลินิคความชัวดีกว่าค่ะแต่ถ้าท้องจริงน้องคงจะสุดหน้าดูทะลุยาคุมมาเกิด😄

ฉีดยาคุมประจำยังท้อง ^^ เราอยากท้องมากเลยจ้าา ยาคุมอะไรไม่เลยย #ยินดีด้วยนะคะ 😁😁

บ้านนี้ก็ฉีดยาคุมประจำทุกๆ 1 เดือนไปฉีดตรงตลอด ตอนนี้ 14w+5 แล้วค่ะ 😆😆

ท้องค่ะ บ้านนี้ก็ฉีดยาคุม เพิ่งคลอดน้องได้2เดือน กลัวเลยค่ะ

VIP Member

แม่บ้านนี้กำลังจะคุมกำเนิดแบบฉีด เปลี่ยนใจทันไหมเนี้ย😅

ฉีกยาคุมแล้วหลุด เจอมาเยอะค่ะ ไม่มีอะไร 100% ยินดีด้วยจ้า

ท้องจร่า ซื้อมาตรวจ ไปตรวจที่หมออีก ดีใจมากจร่า