4 ตอบกลับ

พี่สาวเราแท้งคนที่ 2 ตอนอายุ 37 ค่ะ แล้วก็ปล่อยต่อเลย หลังแท้ง 1-2 เดือนก็ท้องใหม่ ตอนนี้คลอดหลาน 6 เดือนละ แต่ถ้าไม่มั่นใจในสุขภาพ ไม่อยากเสี่ยงปล่อยแนะนำปรึกษาหมอวางแผนตั้งครรภ์ดีกว่าค่ะแม่ สุขภาพของแต่ละคนไม่เหมือนกัน มีหลายปัจจัยที่ทำให้ท้องยาก หรือเกิดภาวะแท้ง

แนะนำทานโฟลิคสัก3เดือนค่ะบ้านนี้หลังจากยุติการตั้งครรภ์คุณหมอให้ปล่อยได้เลยแต่ส่วนตัวขอทานโฟลิคบำรุงก่อนพอครบ3เดือนน้องก็กลับมาเลยค่ะ

บ้านแท้ง3ปีที่แล้ว คุมมา3ปี ปล่อยครั้งเดียวติด แนะนำทานโฟลิคก่อนท้อง3เดือนค่ะ

Super Mum

แนะนำปรึกษาคุณหมอดีกว่านะคะ