61 ตอบกลับ

ขอบคุณที่มาแชร์ประสบการณ์นะคะ เคยท้องเสียปวดบิดเหมือนกันตอนท้อง4เดือน วันรุ่งขึ้น มีเลือด ออก เปื้อนกางเกงในจนคุณหมอต้องไห้ยากันแท้งมาทานค่ะ คนท้องอาหารการกินต้องระวังมากๆ พยายามอย่าไห้ท้องเสีย แข็งแรงไวๆ นะคะ ❤️

VIP Member

เราเคยอาเจียนตอน6เดือนเพราะกินปลาสลิดทอด รวมกับท้องเสียด้วย..หลังจากนั้นไม่กินอีกเลย ปกติไม่กินปลาสลิดวันนั้นนึกอยากกินเข็ดเลย

ขอโทษน่ะค่ะที่ท้องเสียอาเจียนเป้นกี่วันค่ะพอดีเราก้ท้องเสียอยู่เป้นวันแรกหนักอยู่พอวันที่2ก้เริ่มดีขึ้นแอบกลัวอยู่ขอบคุณค่ะ

เป็นแค่คืนเดียวค่ะ กินไปตอนบ่าย2 4ทุ่มทั้งถ่าย ทั้งอ้วกเลยคะ

หายไวไวนะคะ บ้านนี้ก็เคยเป็นแต่บ้านนี้กินแกงเทโพ ตกดึกแม่พาส่งรพ.เลย นอนไป2คืนรู้ซึ้งเลย โดนบ่นยับข้อหากินไม่ระวัง

ไม่ได้เป็นแค่คนเดียว แฟนกินก็ท้องเสียด้วยแต่ไม่ได้หนักเท่าไหร่ ทรมาน เพราะยาบางตัวคนท้องก็กินไม่ได้

เราก็กินปลาทูเยอะเหมือนกันเพราะมีโปรตีนสูงเดี๋ยวนี้อาหารการกินไม่ปลอดภัยจริงๆ😢หายไวๆนะคะ

เหรอคะขอบคุณนะคะคงต้องกินอย่างอื่นแทนแล้ว😘

ขอบคุณ​สำหรับข้อมูลค่ะ​ คุณ​พ่อบ้านนี้ยิ่งชอบซื้อปลาทูมาทอดให้กินด้วย​ ขอให้หายไวๆนะคะ

อาจจะเป็นแค่บางร้านคะที่อยากฝห้ปลาดูสดใหม่ แต่หมอบอกทานบ่อยตอนตั้งครรภ์ไม่ดีเท่าไหร่

หายไวๆนะคะ บ้านนี้ก็ทานปลาทูบ่อยมาก ต่อไปจะได้ห่างๆแล้วหละ ขอบคุณที่แชร์ประสบการณ์นะคะ

แฟนเราห้ามไม่ให้ทานซีฟู้ดค่ะ แต่เราก็ทานบ้าง ทานแบบสุกๆ ทานบ่อยที่สุดก็ปลาทูนี่แหละคะ

VIP Member

หายไวไวค่ะแม่ เราเคยลำไส้ติดเชื้อเหมือนกันตอนท้อง5เดือน กินปลาเหมือนกันค่ะแซลม่อน😂

แซลม่อนเป็นปลาดิบ ทานมากก็ไม่ดีเหมือนกันค่ะ หมอแนะนำปลาทูน่าค่ะมีโอเมก้าเยอะ

ขอบคุณแม่ที่ให้ความรู้ บ้านนี้ชอบกินปลาทูค่ะ แต่จะพยายามลดล่ะ ขอให้แม่หายไวๆจ้า

บ้านนี้กินบ่อยมากครั้งวันเว้นวันเลย​ แต่คลอดออกมาน้องปกติแข็งแรงดีนะคะ

อาจจะเป็นแค่บางเจ้าคะที่ทำให้ปลาดูสดใหม่ แต่หมอบอกทานบ่อยตอนตั้งครรภ์ไม่ดีเท่าไหร่