25 ตอบกลับ

ไม่เกี่ยวกันค่ะ น่าจะมาจากสาเหตุอื่นมากกว่า เราไปไหนมาไหนก็นั่งมอไซค์ตลอด

VIP Member

ไม่เกี่ยวคะเราขี่มอเตอร์ไซค์ไปทำงานตลอด อีก5วันจะคลอดแล้ว น้องแข็งแรงดีคะ

เป็นเรื่องปกติคะเขาเป็นห่วง เดินขับรถเราเองก็ต้องระวังด้วยนะคะ

นี้นั่งมอไซค์แต่ท้องอ่อนๆจนวันจะคลอดเลยค่ะคลอดน้องมาปกติดีแข็งแรงด้วย

ทางนี้ปกติมากไปหาหมอก็มอไซค์ก่อนคลอด1วันก็นั่งมอไซค์

บ้านนี้ตั้งแต่รู้ว่าท้อง จนวีคที่เจ็บท้องคลอดบิดมอไซไปทำงานเองทุกวัน

ชิลค่ะ เช้าๆสะดวกกว่าขับรถยนต์ไป

บ้านนี้ขี่ไปส่งลุก4ขวบทุกวันตั้งแต่ท้องอ่อนๆตอนนี้16+2แล้วคะ

ไม่เกี่ยวค่ะ เราขี่ตั้งแต่ไตรมาสแรกจนไตรมาสสามน้องก็ปกติ

ค่อยสบายใจหน่อยค่ะ ขอบคุณคะ

บ้านนี้36+2ยังขับมอไส ไปซื้อชาเย็นซื้อขนมกินอยู่เรยคะ 😅

ไม่เกี่ยวเลยหนูไปทุกที่ที่ไปไม่พันเลยปกติทุกอย่าง

เชื่อหมอดีกว่าค่ะแม่อย่าไปฟังอะไรแบบนี้เลย

อยู่ที่ตัวเด็กเองค่ะเรื่องรกพันคอสามารถหาดูได้เรื่องมอไซค์ระวังอย่ากระแทกเยอะก็พอค่ะ

ขอบคุณทุกๆคนนะคะ คล้ายกังวลได้เยอะเลย😊😊