4 ตอบกลับ

เด็กที่บ้านอาบน้ำสนุกสนานกันมากค่ะใช้ของจีราฟแอนด์เฟรนด์ ใช้หมดไปหลายขวดแล้วค่ะ พวกขวดเปล่าก็เก็บไว้เป็นของเล่นให้เค้าได้ด้วย ขวดนี่ของดีเลยนะคะ ทำจากวัสดุ food grade ไม่เป็นอันตรายต่อเด็กค่ะ แล้วก็ใช้โลชั่นของเค้าคู่กันไปด้วยค่ะ เป็นโลชั่นขวดยีราฟ ผิวลูกชุ่มชื้นขึ้นมากเลย เรื่องผิวแห้งอะไรพวกนี้ไม่มีให้กวนใจแล้วค่ะ หาซื้อง่าย ตอนนี้โรบินสันเอามาวางขายแล้ว

ที่บ้าน 6 เดือนกว่าๆ ใช้ Giraffe & Friends อยู่ค่ะ ลูกเราใช้แล้วไม่มีอาการแพ้ ไม่มีอาการระคายเคืองนะคะ แถมขวดเค้ายังเหมือนของเล่นอีกตั้งหาก ลูกชอบ อาบน้ำทีไรอารมณ์ดีตลอด ผิวไม่แห้งตึงด้วยค่ะตัวนี้ นุ่มๆ ไม่ต้องทาออยล์ซ้ำอีกรอบเลย

เราซื้อมาแล้วค่ะ เพื่อนที่ทำงานอยู่โรงบาลแนะนำมา ตัวนี้ดีมาก ปลอดภัย เด็กเล็กๆ แรกเกิดใช้ได้ ไม่มีแพ้ ไม่ระคายเคืองเลย ค่าความระคายเคืองก็เป็น 0 เข้าตายังไม่แสบเลย ล้างออกง่ายด้วยค่ะ

เราเห็นใน shopee เหมือนกันค่ะ อ่านสรรพคุณแล้วน่าซื้อมาให้ลูกใช้บ้าง ขวดน่ารักด้วย แต่อยากอ่านรีวิวของแม่ๆเพิ่มเติมด้วย