23 ตอบกลับ

ถ้า​ยัง​เงียบอยู่​แนะนํา​ให้​เดินนะค่ะเพราะจะช่วยให้ปากมดลูก​ขยาย​ให้​ท้องลงต่ำอันดับ​ที่​2ให้​คุณ​พ่อ​ช่วย​กระตุ้น​ให้​ค่ะให้​คุณ​พ่อ​ไปตามน้องออกมา​เลยค่ะแนะนํา​ให้​มีเพศ​สัมพันธ์​แบบ​เข้า​ทาง​ด้าน​หลัง​นะจ๊ะอันดับ​ที่​3ไปหาหมอ​เพื่อ​เช็ค​ปาก​มดลูก​และ​ให้​หมอฉีดยา​กระตุ้น​ครอดค่ะถ้าปล่อย​ไว้​นาน​คุณ​แม่​กับ​น้อง​จะ​เป็น​อันตราย​ค่ะ#พยาบาล​เฟรม​ขอ​แนะ​นำและให้ข้อมูล​ความรู้​เพิ่มเติม​ค่ะ​ลอง​ทำดูนะค่ะคุณ​แม่

ไม่​เสี่ยง​ต่อ​เด็ก​ค่ะขอ​แค่​ใช้​ท่าที่ถูก​ต้อง​ค่ะโดย​ให้​คุณ​พ่อเข้า​ด้าน​หลัง​ค่ะให้​คุณ​พ่อ​ไปตามออกมา​เลย​

4 วันเหมือนกันค่า ยังไม่มีวีแววเลย ครบกำหนดคงต้องไป รพ แล้วหล่ะ แอบกังวลเหมือนกันค่ะ มีแต่คนบอกจะคลอดก่อนกำหนด ลาคลอดมารอจะเป็นเดือนแล้ว 😄😄

เหลือ5วันค่ะ ลาคลอดมาเป็นเดือนเหมือนกันค่ะ ตอนนี้มีมูกสีเหลืองเหมือนขี้มูกออกมา แต่ไม่เจ็บไม่มีน้ำเดิน เป็นสองวันแล้วค่ะ

ให้คุณพ่อกระตุ้นให้คะ ก่อนจะคลอด39+2ยัง้งียบอยู่ พอคุณพ่อกระตุ้นให้39+4กับ39+5คลอดตอน39+6คะ

เหมือนกันเลย​ กำหนด28​มีนา​วันนี้หมอกระตุ้นแล้วถ้าไม่คลอด​26นี้เตรียมนอน​รพ.เลยค่ะ

วันนี้ครบ40สัปดาห์แล้วค่ะ ยังไม่มีอาการ มีความกังวลเหมือนกันค่ะ

กำหนดคลอด27ค่ะ แต่หมอนัดนอนโรงบาลวันที่29นี้ค่ะ อยากแตกแล้วจ้า39+4

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลย ยังไม่ยอมมาเหมือนกันค่ะ

ปรึกษาหมอดีกว่าจ้า พยายามอย่าเครียดนะคะมันส่งผลกับเด็ก

เหลืออีก4วันเหมืนกันค่ะ มีเจ็บจี๊ดๆบ้างแล้ว 😊💞

เหลือ4วันเหมือนกันค้าา เงียบกริบเลย

บ้านนี้ วันนี้หมอนัดตรวจปากมดลูกจ้า

7วันสุดท้ายเงียบเหมือนกันค่ะ