387 ตอบกลับ

เสียใจด้วยนะคะ คุณแม่พยายามรักษาตัว อย่าเครียด พักผ่อนเยอะๆนะคะ เดี๋ยวน้องก็กลับมาเกิดใหม่คะ เค้าแท้งได้2เดือน ตอนนี้น้องมาแล้วคะ

เคยผ่านมาแล้วเหมือนกันค่ะ สาเหตุมาจากทานโฟเลตไม่เพียงพอ เสียใจหนักมาก ตอนนี้ท้อง2 ปกติดีได้ 27+1 w แล้ว สู้ๆนะคะ คุณแม่ทานโฟลิครอเลย

โฟลิคมีมากในผักใบเขียว เช่น คะน้า บ็อกโคลี่ หรืออาหารชนิดอื่น แม่ลองหาข้อมูลดูนะคะ ยาที่หมอให้มาก็ช่วยเสริมให้เพียงพอต่อร่างกายที่ควรได้รับ แม่ควรกินอาหารให้ครบด้วยนะคะ อย่าพึ่งยาที่หมอให้มาอย่างเดียว

เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆ เราจะรอให้น้องพร้อม ให้ธรรมชาติเป็นคนเลือกน้อง ให้กลับมาอยู่กับเราใหม่อีกครั้งนะคะ

VIP Member

เสียใจด้วยนะคะ ก่อนหน้านี้แม่ได้อัลตร้าซาวด์บ้างไหมคะ น้องปกติไหม หรือเพิ่งอัลตร้าซาวด์ครั้งแรก แล้วเจอคะ

เราทานโฟเลต ก่อนปล่อยตั้งครรภ์เกือบปีและทานยาบำรุงเลือดจากการบริจาคเลือดมาโดยตลอด พอปล่อยท้องเลยจ้า

หมอบอกรึเปล่าคะว่าเพราะอะไร ครั้งหน้าจะได้ไม่เป็นอีก ต้องดูแลตัวเองและอาหารการกินยังไง ??

VIP Member

ไม่รุ้จักเป็นเป็นเหมือนกันไม่ หมอว่าน้องอาจไม่มีแขน ขา ค่ะ กังวลมากค่ะ กลัวจะพิการค่ะ😥😥

ไปหาหมอที่รพ.หรือคลีนิคดูค่ะหมอจะแนะนำวิธีจัดการด่วนๆ อันตรายนะคะนี่ แม่โพสเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว ตอนนี้เป็นไงบ้าง ถ้าพิการจริงต้องรีบนะคะ

แม่บ้านนี้ก็ได้เอาออกเหมือนกันค่ะตอน5เดือนกว่าน้องไม่มีกระโหลกเสียใจมาก.. สุ้ๆนะค่ะแม่

เสียใจด้วยนะคะคุณแม่ ท้องต่อไปอย่าลืมทานโฟลิคทุกวันก่อนตั้ครรภ์อย่างน้อย3เดือนนะคะ

เสียใจด้วยนะคะคุณแม่ สู้ๆนะคะเดี่ยวน้องก็กลับมาพร้อมความสมบูรณ์อีกครั้งคะ รอนะคะ