40 ตอบกลับ

สู้ๆค่ะบ้านนี้สามีก็ยุไกลกันคะ แต่โทรหาทุกวันคอลเห็นหน้าให้กำลังใจทุกครั้งก็เหมือนเรายุไกล้กันคะแรกเราก็ร้องไห้เพราะไม่เคยห่างจากสามีเลยคะตอนนี้ท้องได้33+6แล้วคะ

หาอะไรทำอย่าให้ว่างคะ ดูแลสุขภาพตัวเองกับลูกดีๆ คะ เค้าไปทำงาน เราก็เก็บสถิติลูก รีวิวขนาดท้อง ผลตรวจคุณหมอ อะไรแบบนี้ไปเรื่อยๆ แก้เหงาไปละกันคะ ✌✌✌

ขอบคุณน้าค่าาา

แฟนเราต้องไปทำงานต่างประเทศตั้งแต่เราท้องได้1เดือนตอนนี้7เดือนแล้วค่ะ กว่าแฟนจะกลับมาก็กลางปี 64 ลูกก็คงได้ขวบกว่า อดทนรอนะคะ อย่าคิดมาก

แฟนเป็นคนจีน ห่างกันมากค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ค่ะ เเฟนติดทหาร ไม่ได้คุยกันเลย3เดือน ท้องก็3เดือนค่ะ อดทนอย่างเดียว ถ้าคิดถึงก็คอลกัน โทรคุยกัน ตะได้หายเหงานะคะ สู้ๆค่ะ

สู้ๆค่ะบ้านนี้แฟนไปทหารตอนนี้คลอดแล้วเลี้ยงคนเดียวเหนื่อยมากแต่ก็ต้องอดทนเพื่อลูกค่ะ แม่อย่าคิดมากนะคะไม่ดีต่อลูกในท้อง

อย่าเครียดคะ เดวน้องจะเครียดด้วยโทรคุยกันทุกวันก็ได้คะ แฟนเราอยู่ออสเตรเลีย โทรคุยกันทุกวันคะ จะมาหาเราอีกทีตอนคลอดเลยคะ

เราก้อห่างจ้า แฟนอยู่ต่างจังหวัด เราอยู่กทม แถมหาเช้ากินค่ำ ด้วย ยังไงคุนแม่สู้ๆนะค่ะ เป็นกำลังใจให้ เพื่อลูกๆๆค่ะ

สู้ๆคะ ของเรา แฟนเสียตั้งแต่ท้องยังไม่ถึงเดือน จิตใจแย่มากเลยคะ แต่พยายามอดทนมาตลอด ร้องไห้บ่อยเหมือนกันคะ

กอดนะคะแม่ ให้กำลังใจแม่นะคะ

บ้านนี้แฟนอยู่ต่างประเทศโทรวิดีโอกันทุกวันค่ะ 😊 วันหนึ่งเป็น 10 รอบ ค่ะ อย่าเครียดค่ะ เค้าหาตังให้แม่ค่ะ

VIP Member

ลูกจะขาดออกซิเจนไปเลี้ยงสมองค่ะ คนท้องห้ามเครียดห้ามร้องไห้ ลองเข้าเวปอ่านดูค่ะว่าผลกระทบมีเยอะมาก