หาหมอตรวจครรภ์ประจำเดือน หมอซาวน์ให้ทุกครั้งมั้ยค่ะ

เวลาแม่ๆไปหาหมอตรวจครรภ์ประจำเดือน คุณหมอจะซาวน์ให้ทุกเดือนรึเปล่าค่ะ เราไปหาหมอที่โรงพยาบาลไทนครินทร์ คุณหมอซาวน์แค่ 3 ครั้ง ครั้งล่าสุดคือตอน ซาวน์ดูเพศตอยอายุครรภ์ 5 เดือน และทุกครั้งหลังจากนั้นเราขอคุณหมอซาวน์เพื่ออยากรู้น้ำหนักลูก เค้าไม่ซาวน์ให้เลยค่ะ เค้าบอกซาวน์ทำไมเปลืองเงินไม่มีอะไรจะดูแล้ว จะซาวน์อีกรอบตอนใกล้คลอดเลยค่ะ (เราฝากท้องที่ไทนครินทร์แต่เราไปคลอดต่างจังหวัดค่ะ ซึ่งก็ติดต่อหมอต่างจังหวัดไว้แล้ว) เรามีนัดอีกทีตอน 18 พ.ค. เราอยากให้คุณหมอซาวน์ให้ เราควร้ปลี่ยนหมอดีมั้ยค่ะ หรือควรทำยังไงดี