22 ตอบกลับ

แนะนำท่านอน ตะแคงซ้ายกับขวา อย่านอนหงาย น้องจะขาดอ๊อกซิเจนได้ เลือดไหลเวียนไปถึงลูกไม่สะดวก.. แนะนำ จะนอนจะทำจะกินอะไร.. อ่านฟัง ดูจากแอป, ยูทูปค่ะ เค้าจะแนะนำ.. ลูกออกมาจะได้ปกติ แขงแรง.. กันไว้ดีกว่าผลาดค่ะ😊

ขอบคุนค้ะแม่😍

บ้านนี้นอนตะแคงไม่ได้นอนหงายอย่างเดียว​ ไปโรงบาลถามหมอหมอก็บอกว่านอนหงายได้ไม่เป็นไรค่ะ​ 😁 ตอนนี้35วีคแล้วค่ะ

VIP Member

เวลานอนหงายเปรเหมือนกัน พอนอนตะเเคงปุ้บ รุ้สึกดิ้นมากช่วงบริเวณเอวเหมือนตะทะลุออกมาเลยค่ะ😀

พยายามอย่านอนหงายบ่อยนะคะ จะทำให้น้องขาดอ๊อกซิเจนได้ต่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะแต่มันก็เบี่ยวๆหน่อยๆนะค่ะ

VIP Member

น้องลอยตัวขึ้นค่ะ ปกติจ้าบ้านนี้ก็เป็น

ปกติถ้านอนหงายจะเป็นค่ะควรนอนตะแคงนะค่ะ

ขอบคุนค้ะ😍

ปกติจ้า เเต่นอนตะเเคงจะดีกว่านะคะเเม่

Super Mum

นอนหงายไงคะ มดลูกลอยค่ะ แนะนำให้ตะแคง

ปกติต่ะบ้านนี้เปนทุกครั้งที่นอนหงาย