29 ตอบกลับ

เป็นค่ะ จริงๆเริ่มจากชานิ้วมาตั้งแต่ท้อง 4 เดือน จนตอนนี้ 8 เดือนกว่าแล้วค่ะ หลังตื่นนอนก็จะกำมือไม่ค่อยได้ แต่ด้วยความเป็นมานาน เราเลยชินไปโดยปริยาย สู้ๆค่ะคุณแม่ หลังคลอดก็น่าจะหายแล้วค่ะ ✌🏻✌🏻

เป็นทุกวัน ตอนท้องแก่ช่วง 35 วีคค่ะ พอคลอดน้องได้ครึ่งเดือน ค่อยๆหายไปเองค่ะ

VIP Member

เป็นค่ะ จะ38Wแล้ว บ้านนี้ทั้งกลางวันกลางคืน ตื่นมาทีไรก็ปวดกำไม่ได้ค่ะ

VIP Member

บ้านนี้เป็นตั้งแต่ท้องไตรมาส 3 หายไปพักหนึ่งพอหลังคลอดกลับมาเป็นอีก

บ้านนี้เป็นค่ะกำมือทั้งสองข้างไม่ได้แถมเป็นกรดไหลย้อนอีกค่ะแม่

เป็นค่ะ ทั้งปวดทั้งชาเลย กำมือไม่ได้นิ้วแข็งนิ้วล็อคมีหมดค่ะ

บ้านนี้เป็นตั้งแต่4-5เดือนเลยตอนนี้ใกล้คลอดแล้วยังไม่หายเลย

VIP Member

เป็นคะ ปวดข้อเดียวนะคะนิ้วชี้ด้านซ้าย มีข้อนิ้วเท้าบ้าง

เป็นค่ะ ต้องใช้เวลาซักพัก พยายามขยับนิ้วแล้วจะดีขึ้นค่ะ

เป็นค่ะ ตอนนี้ 8 เดือนนิดๆค่ะ มาเป็นเยอะช่วงนี้เลยค่ะ