18 ตอบกลับ

บีบออกค่ะ คัดเต้ามากๆจนเจ็บเคยไม่บีบออกเพราะเสียดายจนน้ำนมหดมาแล้ว หดไป 3 วัน ลูกก็ร้องเพราะน้ำนมไม่ไหลดูดเท่าไรก็ไม่ออก จนต้องชงนมผงให้กิน โชคยังดีที่กู้คืนมาได้เหมือนเดิมค่ะ

ต้องปลุกให้น้องตื่นมากินทุก2-3 ชม.ค่ะ ถ้าเข้าเต้าก็ดูดครั้งละ 5-10นาทีค่ะ

TapFluencer

ปลุกน้องกินนมทุก2-3ชั่วโมงค่ะ ถ้าคาบเต้าหลับก็เขี่ยๆมุมปากน้องให้น้องดูด

ทำทุกวิธีค่ะไม่ค่อยตื่น

ปลุกน้องเลยค่ะ หรือไม่ก้อปั๊มเก็บไว้เป็นนมสต๊อคให้น้องกินได้ค่ะ

ปั้มใส่ถุงเก็บไว้ให้น้องค่ะ ถ้าไม่บีบออกเลย น้ำนมจะหายนะคะ

ปั้มเก็บไว้ให้น้องกินหรืออาบก็ได้จ้า😊

ให้น้องกินนมบ่อยๆค่ะ ใช้น้ำอุ่นนวดๆ

บ้านนี้ไม่มีตู้เย็นเลยปั้มทิ้งค่ะ

บ้านนี้จะปั้มเก็บไว้ให้น้องค่ะ

ต้องปลุกน้องนะค่ะไม่เกิน3ชม