7 ตอบกลับ

พยายาม อย่าเดินเยอะ ยืนเยอะ หรือ ออกกำลังกาย นะคะ ช่วง 3 เดือนแรก คุณแม่ต้องระวัง มากๆ ถ้ามี เลือด ติดนิสหน่อย ยังถือว่า ไม่น่ากังวล สีน้ำตาล เปงสีของ เลือดเก่า ตกค้าง แต่ถ้า สีออก แดงสดๆ หรือ เลือด เยอะกว่าปรกติ ให้รีบไปหาคุณหมอ ตรวจ นะคะ. พอดี ผ่านจุดนี้ มาแล้ว ตอนนี้ 4 เดือน ไม่มี เลือดแล้วค่ะ สู้ๆๆ มีหลาย สาเหตุ ของการ มีเลือด เช่น ติ่งเนื้อ บางที อาจจะไม่ได้ เกิดจากแท้งคุกคามเสมอไป ยังไง ตรวจให้แน่ชัด เผื่อความสบายใจ จ้าา

ขอบคุณค่ะ

คนท้องไม่ควรมีเลือด พบหมอนะคะ เลือดล้างหน้าเด็กไม่มีอยู่ในหลักการแพทย์ค่ะ

VIP Member

แม่อย่าเดินบ่อยนะคะ อยู่นิ่งๆ เคยแท้งเพราะเลือดสีน้ำตาลค่ะ

ไปหาหมอมาแล้ว หมอบอกแท้งคุกคาม ยัดอีกที 18 ส.ค. นี้

เป็นไปได้ก็นอนพักเฉยๆค่ะช่วงนี้ อย่าเพิ่งทำงานหนัก ยกของ วิ่ง เดิน ยืน นานๆ

VIP Member

เป็นเหมือนกันค่ะ

อันตรายไหมค่ะ

ขอบคุณค่ะ

หาหมอนะคะ